ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:43:57 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคล็ดที่ไม่ลับ  (อ่าน 14589 ครั้ง)
mypong08
Jr. Member
**

« เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 06:37:04 PM »

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ส่วนใหญ่ที่อยู่ในนี้จะรู้แล้ว ผมขอฉายอีกครั้งละกันเผื่อเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ บางท่านจะไม่ทราบละกันนะครับ (ผู้ที่รู้อย่าพึ่งเบื่อนะ )
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีผู้นำพระผงสุริยันต์ จันทรา  ไปจับพลัง ปรากฏว่า พระสุริยันต์ มีม่านพลังงาน มากกว่า จันทรา แต่ เมื่อนำทั้งสองมารวมกันปรากฏว่ามีม่านพลังกว้างกว่าเป็น 2 เท่า และโดยเฉพาะ ท่านสรรเพชญ ได้เคยกล่าวไว้ว่า ถ้าเป็นไปได้ ให้ใส่ทั้งสุริยันต์ - จันทรา เพราะจะเปรียบเสมือนมี พ่อ และ แม่ คุ้มครอง แต่ถ้าเห็นว่าหนักเกินไปก็เลือกใส่แล้วแต่ชอบใจ และมีอีกเรื่องคือ (เรื่องนี้ผมคิดขึ้นมาเองนะ) ถ้าต้องให้เลือก ขอให้ข้อมูลละกันนะครับว่า สำหรับคนที่เกิดวันอาทิตย์ และ พฤหัสบดี ควรจะใส่ สุริยันต์ จะถูกโฉลก ส่วนคนที่เกิดวันจันทร์ ควรจะใส่ จันทรา จะดี ส่วนวันอื่น ๆ ก็เลือกตามชอบใจนะครับ (แต่ของผมใส่สุริยันต์ และ จันทรา ติดตัวตลอดครับ ไม่เคยขาดจนทำให้เกิดความรู้สึก " อุ่นใจ " ไร้อันตรายขึ้นมา  เพื่อน ๆ ลองดูแล้วจะรู้เองละครับ
mypong08
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 06:51:20 PM »

และอีกเรื่องคือ ถ้าใครใส่วัตถุมงคลขององค์พ่อ ฯ แล้ว แรกเกิดติดขัด หงุดหงิดใจ อารมภ์ไม่ค่อยดี หรือเกิดไม่สบายขึ้น อย่าพึ่งตกใจนะ ให้ใส่ไปเรื่อย ๆ สัก 2-3 วัน สิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ก็จะสงบไปเอง เพราะวัตถุมงคลขององค์พ่อ ฯ เป็นการคุ้มครองดวงชะตา หรืออีกนัยหนึ่งก็คือการรับพลังงานอย่างหนึ่ง (ที่เรียกกันว่า พลังงานจักรวาล) แก่ผู้ที่ใส่องค์พ่อ ฯ แต่บางคนการรับคลื่นพลังงานอาจจะมีการโต้ตอบ ปิดกั้น หรือต่อต้านได้ แต่เมื่อได้จูนเครื่องเข้ากันได้แล้ว อาการต่าง ๆ จะหายไปเอง ช่วงตอนที่ผมได้รู้จัก สุริยันต์ จันทรา นั้น ใส่แล้วก้ไม่เกิดอะไรต่อต้านขึ้น แต่เมื่อได้ขององค์พ่อ ฯ มากขึ้นก็ใส่ติดตัวก็ไม่เกิดอะไร แต่พอได้พระโพธิสัตว์ 5 เศียร เกาะทะลุ (พิมพ์คุณสมชาติ) เท่านั้นได้เรื่องเลย ทำงานในวันนั้นเป็นอะไรก็ไม่รู้ ทำผิดพลาดหลายครั้ง จนตัวเองหงุดหงิดมาก และแปลกใจตัวเองที่ทำอะไร พลาดหลายครั้งในวันเดียวเอง ซึ่งก็เป็นอยู่ในวันนั้นเพียงวันเดียว พอวันรุ่งขึ้น อาการต่าง ๆ หายไปหมด และรู้สึก สบายใจขึ้นมาซะงั้น ไม่เห็นเหมือนเมื่อวานเลย และก็เป็นอยู่อย่างงั้นจนถึงทุกวันนี้ ขอให้ทุกท่านอย่าพึ่งทิ้งองค์พ่อ ฯ หากเกิดอะไรในวันสองวันแรกที่ใส่นะครับ คุณอาจจะพลาดโอกาสดี ๆ บ้างอย่างก็ได้ครับ ขอให้โชคดีทุกท่านครับ
หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ
pungprakarn01
Full Member

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ </tr

iamtha_3@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 11:00:40 PM »

แหม..อ่านเคล็ดที่ไม่ลับแล้ว ตอนแรกกะจะไม่แขวน องค์สุริยัน-จันทราคู่แล้ว เพราะว่าจะแขวน ลอยองค์เภตรา กับเหรียญปิดตาพังพระกาฬ รุ่น2 ยังงี้คงต้องจัดใหม่อีกแล้วครับ พี่น้อง
ขอบคุณครับ สำหรับเคล็ดที่ไม่ลับดีๆครับ  Grin Grin Grin

ใครจะใหญ่เกินกรรม
PAT
Full Member

084-4506669

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 03:28:26 PM »

ขอบคุณครับ
mypong08
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 08:45:35 PM »

ท่านสรรเพชญเคยบอกไว้ว่า ถ้าใส่หลายองค์เหมือนกับมีคนคุ้มครองหลายท่านด้วยกัน  หรือถ้าใครไม่ชอบใส่หลายองค์ก็เลือกเอาแบบที่ตัวเองชอบที่สุดละกันครับ  แต่สำหรับผมแล้วเลือกยากครับ เลยใส่หมดตอนนี้ 12 องค์แล้วละ เหลือปรก 7 เศียรปี 49 ไม่รู้จะลงยังไง เลยต้องงดไว้ก่อน กลัวคอหักอะ แฮะ ๆ
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 02:32:41 PM »

ขอบคุณครับกับความรู้ที่ได้เพิ่มเติมมาครับพี่ Grin Grin ส่วนตัวผมแขวน3องค์ สุริยันกับนาคปรกอีก2องค์ครับผม
teamdragon
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:14:55 PM »

สงสัยต้องตั้งศูนย์กันใหม่อีกรอบแล้วละ  เฮ้อ ! :Smiley
oyoyo
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 12:29:17 PM »

ประสบการณ์ของพี่ mypong08 เหมือนผมเลย ตอนแรกผมใส่เกาะทะลุก็มีเรื่องวุ่นวายแต่พอใส่ไปเรื่อยๆก็ค่อยปรับจุนกันได้ก็ค่อยๆดีขึ้นครับขนาดมีอุบัติเหตรถมอเตอร์ไซด์ล้ม ตัวผมกระเด็นไปตกกับกองเศษแก้วเสื้อกับกางเกงขาดเหมือนโดนหมาฟัดเลย แต่ไม่มีแผลเลยครับ แขนเคล็ดนิดหน่อย รู้เลยองค์พ่อช่วยแน่ๆ  ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาใส่ เหรียญพังพระกาฬ รุ่น2  เป็นเรื่องอีกยิ่งในช่วง2-3วันแรกนี่ โอยอะไรก็ไม่รู้มีเรื่องให้ปวดหัว วุ่นวายใจตลอดหงุดหงิดเลยครับ แต่ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้วครับ หลังจากเริ่มสบายใจขึ้น ปัญหาต่างเบาบางลงแล้วครับ แล้วยิ่งมาอ่านเจอเรื่องของพี่ mypong08 ก็ถึงบางอ้อเลย ทีนี้วัตถุมงคลขององค์พ่ออันไหนที่ยังไม่เคยนำมาบูชา ผมก็จะเอามาลองปรับสลับใช่ดูครับ  Grin
taweesak
Full Member

"ปัญหามา ปัญญามี"

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:01:02 PM »

ยินดี ด้วย จ้า!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์