ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:43:55 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชา 7 เศียร(9 นิ้ว)  (อ่าน 9397 ครั้ง)
horizon
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 07:39:24 PM »

ขอเล่าประสบการณ์ของพระบูชา 7 เศียร(องค์เล็ก)  ให้เพื่อนๆฟังครับ เป็นพระบูชาองค์แรกที่ผมได้มา  เดิมทีไม่ได้สนใจอะไรมาก ได้มาก็เอาตั้งไว้บนหลังตู้เสื้อผ้าในห้องนอน ตั้งเอาไว้เฉยๆไม่ได้คิดอะไร
     วันหนึ่งป่วยเป็นไข้หวัด นอนซมมาสองวัน เดี๋ยวหนาวเดี๋ยวร้อน  นอนไม่ค่อยหลับ ไอและมีเสมหะ กินยาก็ไม่ทุเลา ทรมานมาก  กลางคืนเคลิ้มๆครึ่งหลับครึ่งตื่นเหมือนฝัน  เห็นแสงสว่างบางๆเป็นวง เป็นชั้นๆ ออกมาจากฝ่ามือพระบูชา ส่งมาที่ร่างกายที่นอนอยู่ แล้วก็หลับไป
      พอตื่นเช้าอาการป่วยดีขึ้นอย่างน่าแปลกใจ  มีกำลังวังชาแข็งแรงขึ้นมาก แม้ไม่หายเป็นปกติ แต่ร่างกายก็สดชื่นไม่อ่อนเพลีย  จึงนึกขึ้นได้ถึงความฝันเมื่อคืน มั่นใจว่าเพราะองค์พ่อประทานพร ส่งกระแสพลังบางอย่างมาช่วย อาการไข้จึงบรรเทาอย่างเห็นได้ชัด  นี่เป็นหนึ่งในประสบการณ์ที่ผมได้รับจากองค์พ่อจตุคามรามเทพที่อยากจะเล่าครับ.

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ
pungprakarn01
Full Member

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ </tr

iamtha_3@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 09:18:33 PM »

สิ่งดีๆครับ องค์พ่อ ที่สุดอยู่แล้วครับ...ขอบคุณสำหรับประสบการณ์นะครับ ในส่วนตัวผมเอง ตั้งแต่บูชาองค์พ่อมา ตลอดปี 2551 ไม่เคยป่วยเลยครับ ซึ่งก่อนหน้านี้ป่วยทุกปี (เคยเล่าให้บางท่านฟังแล้ว) แต่นี่คือเรื่องจริงครับ (องค์พ่อองค์แรก ธ.ค.50 ครับ)
ขอองค์พ่อคุ้มครองครับ

ใครจะใหญ่เกินกรรม
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 02:29:27 PM »

ยินดีด้วยครับกับประสพการณ์ดีๆที่พ่อประทานพรช่วยให้ ขอให้มีความสุขนะครับ Smiley Smiley Smiley
Narayan
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 06:16:57 PM »

ผมเชื่อนะครับว่าองค์พ่อประทานพรช่วยในเรื่องความเจ็บป่วยได้ครับ ผมดื่มน้ำที่ถวายท่านทุกเช้า เพื่อขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงครับ
โก้ กักบาท
pungprakarn01
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 10:28:32 PM »

มีอีกไหมครับ. อยากฟังอีก

"เรื่องบังเอิญไม่มีจริง"
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:40:04 AM »

ผมเชื่อนะครับว่าองค์พ่อประทานพรช่วยในเรื่องความเจ็บป่วยได้ครับ ผมดื่มน้ำที่ถวายท่านทุกเช้า เพื่อขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงครับ
ผมเอาน้ำที่ไหว้มาพรมสินค้าครับ ขายดีๆ
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:42:17 AM »

มีอีกไหมครับ. อยากฟังอีก
อยากฟังด้วยอีกเสียงครับ
taweesak
Full Member

"ปัญหามา ปัญญามี"

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:53:39 PM »

สุดยอด ครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์