ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:43:16 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการ์ณอีกแบบ  (อ่าน 8334 ครั้ง)
mypong08
Jr. Member
**

« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 07:53:52 PM »

พึ่งมีประสบการ์ณมาเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังครับ เป็นเรื่องที่แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน เรื่องมีอยู่ว่า มีน้องคนหนึ่งตอนนี้อยู่ขอนแก่น เกิดไม่สบายเป็นไข้หวัดใหญ่ ก็โทรคุยกัน ก่อนที่จะไปโรงพยาบาล (ผมอยู่กรุงเทพฯ ) ได้ยามารับทาน ไอ้เจ้าหมอที่โรงพยาบาลไม่รู้มันจบที่ไหน ดันให้พารา มากินกับยาแก้อักเสบ ซึ่งน้องเค้าทานมาเป็นแผงแล้วยังไม่หาย (พารานั้นสามารถทานแก้ไข้หวัดเล็กได้ แต่ไม่สามารถแก้ไข้หวัดใหญ่ได้ ทำได้แค่ทุเลาเท่านั้น) ผมเลยบอกทางพ่อของน้องเค้าว่า น้องเค้าเป็นไข้หวัดใหญ่ให้ไปบอกหมอที่คลีนิค ขอยาแก้ไขหวัดใหญ่ เมื่อได้แล้วก็มาให้น้องเค้าทาน แล้วก็พักผ่อนที่บ้าน 2 วัน พอวันจันทร์ที่ผ่านมา (19 ม.ค. 52) โทรไปก็บอกว่ายังพักผ่อนอยู่ไม่ได้ไปทำงาน กลัวจะไปติดคนอื่น เลยยังพักผ่อนอยู่บ้าน พอได้ฟังก็สงสารไม่รู้จะช่วยยังไง ก็นึกถึงองค์พ่อ ฯ ขึ้นมาลองขอองค์พ่อ ฯ ช่วยน้องเค้าดู คืนนั้นประมาณ ตี 1 หรือ ตี 2 นี่แหละผมก็ได้นำเอา ผ้ายันต์หัวเสา ปี 30 สีเหลืองที่ติดตัวใส่กระเป๋าสตางค์ตลอดเวลาออกมาอธิฐาน ขอให้องค์พ่อ ฯ รวมทั้งชาวศรีวิชัยทั้งหลาย " ขอให้ช่วย (ออกชื่อ และนามสกุล) หายจากอาการป่วยไข้ด้วยเถิดรวมทั้ง และป้องกันอันตรายที่จะเกิดขึ้นด้วย " เสร็จแล้วก่อนนอนก็อธิฐาน อุทิศและแผ่เมตตาให้ (ออกชื่อ และนามสกุล) ให้หายป่วย ให้หายจากโรคภัยต่าง ๆ ด้วย เสร็จแล้วก็นอนหลับไป วันต่อมาก็ได้โทรคุยกับน้องเค้าสัก 6-7 โมงเย็น อาการก็ดีขึ้น ผมได้บอกเล่น ๆ ว่า เป็นยังไงบ้างเมื่อคืนอุตส่าห์ปล่อยพลังเก้าอิม ไปให้นะเนี่ย เค้ารีบบอกเลยว่า "เมื่อคืนทำอะไร ไ ผมก็บอกตามจริงว่าได้ขอให้องค์พ่อ ฯ ช่วยให้หายป่วย เธอก็บอกว่า ไ มิน่าละเมื่อคืนนี้มีผีมาด้วย ก็ไม่รู้เป็นใครรู้ว่าไม่ใช่คนแน่ ๆ " ผมก็เลยถามว่า ดีขึ้นมั้ย เค้าก็บอกว่าดีขึ้นมากกว่าวันก่อน ๆ ผมก็สบายใจ วันนี้ผมเลยโทรไปคุยมั้ยด้วยความอยากรู้ว่าเค้าเห็นอะไร ถามเค้าว่าฝันใช่มั้ย น้องเค้าก็บอกว่า " ใช่ " ฝันว่า ไปอยู่บ้าน ๆ หนึ่ง มีคนอยู่แยะมากเลย ทั้งผู้หญิงผู้ชาย แต่เป็นผู้หญิงมากกว่า เหมือนกับว่าเค้าเดินเข้ามาหา หน้าตายิ้มแย้ม ไม่ได้น่ากลัวเลย (แต่เธอไม่รู้และไม่เคยเจอเลยกลัว) เวลาที่ฝันก็ประมาณนั้นคือ ตี 1- ตี 2 ทำให้ผมเห็นถึงความเมตตาจากองค์พ่อ ฯ รวมทั้ง ชาวศรีวิชัยทั้งหลายที่ได้คุ้มครองผู้ที่มีวัตถุมงคลขององค์พ่อ ฯ และสามารถที่จะช่วยผู้อื่น ๆ ที่เราขอความเมตตาให้ช่วย องค์พ่อ ฯ ก็ประทานให้ ตอนนี้น้องเค้าดีขึ้นมากแล้วเหลือแต่ ไอ นิดหน่อย ทำให้ผมมีความศรัทธาต่อองค์พ่อ ฯ มากยิ่งขึ้นไปทีเดียวครับ ขอคารวะองค์พ่อ ฯ และเทพเทวดาชาวศรีวิชัยทุก ๆ องค์ครับ
natt bangkae
pungprakarn01
Sr. Member

ณัฐ บางแค 08-9898-4946

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:15:29 PM »

ประสบการณ์เยอะดีพี่ Grin

ขอให้พ่ออยู่กับลูกตลอดไป
PAT
Full Member

084-4506669

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:39:25 PM »

แปลกจริงๆครับ พี่
anuwat
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 01:43:14 PM »

เยี่ยมครับพี่
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:10:12 AM »

ขอบคุณครับ]
taweesak
Full Member

"ปัญหามา ปัญญามี"

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:09:13 PM »

ขอบคุณ ที่ได้เล่าประสบการณ์ ให้อ่าน
neng2513
Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 07:04:38 PM »

สุดเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์