ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:45:07 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพังพระกาฬรุ่น2  (อ่าน 13755 ครั้ง)
rayong
pungprakarn01
Full Member

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 02:22:22 AM »

ก่อนอื่นผมของอนุญาติเท้าความก่อนนะครับ
ตอนนั้นผมไปกินก๋วยเตี๋ยวกับแฟน(ผมชอบกินเผ็ดมาก)กินเสร็จก็ไปร้านขายยาให้แฟนไปซื้อยาไทรอย์ไม่เป็นพิษตอนนั้นระหว่างที่รอผมเกิออาการปวดท้องและปวดท้องหนักอีกด้วย อย่างแรงจนต้องนั่งลงที่พื้นและห้าวตลอดเวลาแฟนผมจึงเรียกรถแถวให้ไปส่งที่โรงพยาบาลหมอตรวจเช็กร่างกายเจาะเลือดผลปรากฎว่าน้ำตาลในเลือดต่ำมากจนต้องให้อ๊อกซิเจนหายใจ

เหตุเกิดเมือคืนนี้เอง
ลูกน้องผมชวนไปกินมาม่าผมก็ไปกินรสหมูใส่ผักใส่ลูกชิ้นพร้อมพริกป่นอย่างเผ็ดกินอิ๋มก้อรู้สึกแสบท้องเลยกินน้ำไปอีกกะว่าจะเจือจ่าง สักพักผมเดินย่องแอบไปสูญบุหรี่แต่ไม่ทันหยิบต้องหยิบยาดมแทนเนื่องจากเกิดอาการปวดท้องเหมือนกับว่าจะหมดแรงและดันปวดท้องหนักทันทีเลยแข็งใจไปเข้าห้องน้ำ เหงือออกเต็มหน้าเต็มหัวสักผมก้อห้าว3-4รอบมือช้าขาช้า คิดในใจ น้ำตาลในเลือดต่ำแน่ เพราะเคยเกิดมาแล้ว (คิดว่าเดี้ยงคาห้องน้ำแน่) ทำไรไม่ถูกเลยยกมือไหว้บอกพ่อ เหรียญพังพระกาฬรุ่น2 (ในคอห้อยสุริยัน48กากเพชรและจันทรา) บอกว่าพ่อช่วยลูกทีลูกเป็นไรไม่รู้ สักพักผมออกจากห้องน้ำมาที่ห้องทำงาน เหงือก็ยังออกเต็มหน้าเต็มหัว บอกลูกน้องว่าดูงานไว้ด้วย สักพักผมก็นั่งลงเก้าอี้มือจับ เหรียญพังพระกาฬรุ่น2 ไว้แน่น ผ่านสักพักอาการปวดท้องค่อยทุเลาลง มือช้าขาช้า ค่อยๆหาย เรี่ยวแรงค่อยๆกับมาเหมือนเดิม จนทุกอย่างเรียบร้อยจับเหรียญยกมือไหว้พ่อ
ซึ่งตอนนั้นรู้สึกว่าแย่จริงๆเที่ยงคืนไปแล้ว กะว่าหนักกว่านี้คงต้องให้รถบริษัทส่งโรงพยาบาลแน่ๆ
ขอบคุณครับ
ทรงชัย
u-ro
Global Moderator
Hero Member

Papa น้องมิว 0830669533

srawud@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:41:10 AM »

พี่ทรงชัย ท่านพ่อช่วยแล้ว รักษาตัวด้วยนะครับ ต่อไปคงต้องช่วยตัวเองด้วยนะครับ ดูแลสุขภาพก่อนครับ อิอิ
ประสบการณ์ตรง เมื่อคืนยังคุยกันอยุ่ดีๆ อิอิ  Grin

Nut
Global Moderator
Jr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:38:55 AM »

ยังไงก็ ไปให้หมอ ดู บ้างนะ เอส งานเข้าซะได้

bs_seang
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:16:57 AM »

ประสบการณ์เหรียญรุ่น 2 ของพี่ ใกล้เคีบงกับผมมากๆคับ
หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ
Full Member

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ </tr

iamtha_3@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 03:24:16 PM »

เป็นอีก 1 ประสบการณ์ที่ยืนยันได้ถึงความศักดิ์สิทธิ์ขององค์พ่อครับ เพื่อนๆสมาชิกที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเหรียญ รุ่นนี้ นำมาเล่ากันเลยนะครับ (ส่วนตัวผมเอง ยังไม่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเหรียญรุ่นนี้ครับ)
ขอบคุณมากครับ เอส  Grin

ใครจะใหญ่เกินกรรม
rayong
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 07:52:26 PM »

เมือเช้าเลยถวาย หมาก พูล ยาเส้น พวงมาลัย น้ำเปล่า1 แก้ว ยาดอง 1 เป็ก และบอกท่านพ่อว่าขอบคุณที่ช่วยชีวิตผมไว้
เมือคืนผมนั่งทรุดเลยก้อว่าได้
ทรงชัย
Isra
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:56:24 PM »

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ดี ๆ

*อิศรา (โอ๋)*
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 09:26:31 AM »

ขอบคุณครับ พยายามรักษาสุขภาพด้วยนะครับ
taweesak
Full Member

"ปัญหามา ปัญญามี"

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:04:29 PM »

Smiley             Smiley               ขอบ คุณ ครับ สำหรับ ประสบ การณ์ ดี ๆ                   Smiley                  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์