ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:43:44 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์หลังกลับจากพบปะท่านประธาน  (อ่าน 20028 ครั้ง)
ภาณุพงษ์ ตันยารักษ์
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:05:36 AM »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกลูกอาศรมทุกท่านหลังจากได้พบปะพูดคุยกันตัวเป็น ๆแล้ว เมื่อวาน (21 กพ.52)
ผมได้ฟังประสบการณ์จากเพื่อนสมาชิกถึงความศักดิ์สิทธิ์ขององค์พ่อแล้วขนลุกเลยครับ ได้ความรู้เกี่ยวกับประสบการณ์ต่าง ๆมากมาย
อันนี้ผมขอเล่าของผมเองบ้างนะครับ เพิ่งเกิดกับผมสดๆ ร้อนๆ เลยครับ ก็เมื่อวานนี้เองครับ (21 กพ.52) หลังจากแยกย้ายขอตัวลากลับบ้านที่ภูเก็ต ขณะเดินทางกลับ ผมกับแฟนก็ไดมารอรถกลับที่สายใต้ ตอนนั้นผมปวดท้องเข้าห้องน้ำมาก (สงสัยกินเยอะไปหน่อย) ก็เลยบอกแฟนว่าผมเข้าห้องน้ำก่อน เมื่อเสร็จภารกิจผมก้เดินออกมาเพื่อไปเช็คตั๋วเพื่อขึ้นรถทัวร์กลับบ้าน ขณะรอรถกำลังจะออกก็พาแฟนเดินเล่นบริเวณสายใต้ เป็นเวลาราว ๆ สัก 1 ชั่วโมง ก็จะซื้อของฝากครับจับกระเป๋า ผมใจหายวาบ ตัวชาเลยครับ กระเป๋าตังค์หาย ที่ตกใจไม่ใช่อะไรหรอกครับ บัตรประชาชน ATM บัตรสมาชิกอาศรม บัตรสำคัญ ๆอยู่ในนั้นหมด หายแล้ว ฉิ..หาย แน่นอน ครับพี่น้อง เลยวิ่งมาบอกแฟนว่าผมทำกระเป๋าตังค์หาย นึกย้อนกลับได้ว่าครั้งล่าสุดหยิบกระเป๋าตั้งค์ออกมาตอนเข้าห้องน้ำ (ห้องน้ำที่สายใต้ถ้าท่านสมาชิกคนไหนเคยใชบริการก็จะรู้ คนพลุกพล่านมากเลยครับ) ผมคิดในใจมือกำองค์พ่อที่ห้อยไว้แน่น ถ้าพ่อศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้ผมกลับไปที่ห้องน้ำเดิมแล้วเจอด้วยผมวิ่งสุดแรงเกิดเลยครับ แต่ใจลึก ๆ ก็คิดว่า 0.01 ใน 100 ล้านเปอร์เซ็น ไม่มีทางเจอแน่นอน ผมวิ่งกว่าจะเจอห้องน้ำอีก ใช้เวลาไป เป็น 10 นาทีครับ ถึงห้องน้ำก็เจอคนทำความสะอาดห้องน้ำก็บอกเขาตามตรงว่าผมลืมกระเป๋าตั้งไว้ในห้องน้ำ เขาก็บอกว่าไม่เห็นให้ทำใจเถอะหายแน่นอนเพราะตั้งแต่ผมเข้าห้องน้ำเสร็จก็กินเวลา เป็นชั่วโมงกว่าจะนึกออกว่าลืมกระเป๋า ผมก็วิ่งเข้าไปที่ห้องน้ำห้องเดิม องค์พ่อช่วยผมจริงๆ กระเป๋าตั้งยังตั้งอยู่ที่เดิม ทุกอย่างในกระเป๋ายังอยู่ครบครับ ผมเดินออกมาโล่งเลยครับไม่คิดว่าจะได้คืนทั้ง ๆที่คนพลุกพล่านมากแล้วห้องน้ำก็มีคนเดินเข้า-ออกตลอด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับองค์พ่อช่วยลูกจริง ๆ นี้ก็เป็นประสบการณ์อีกครั้งหนึ่งที่ผมเชื่อว่าพ่อช่วยผม Wink Wink
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:31:00 AM »

โอ.... ไม่น่าเชื่อจริง ๆ  คงจะโล่งอกมากนะครับ นั่งรถกลับบ้านคงจะมีความอบอุ่นใจ ไม่งั้นแย่เลย....!!!

เมื่อวานน้อง ภาณุพงษ์ ฯ รู้ไหมว่าที่โต๊ะ น่ะ มีใครมั่ง? ระดับบิ๊ก ๆ ทั้งนั้นเลย อิอิ

เรื่องลักษณะนี้ ก็เลยเกิดกลับผม เมื่อประมาณ พ.ย.51 ที่ผ่านมา ตอนนั้นมี TAXI  ฝากเพื่อนบริหารอยู่ 1 คัน ผ่อนงวดตัวเองเหลืองวดสุดท้ายแล้ว อยู่มาวันหนึ่งเพื่อนโทรมาบอกว่าคนขับรถ TAXI ที่เช่าไป ไม่ได้เอารถมาส่ง และไม่ได้จ่ายตังค์ 2-3 วันแล้ว ไปตามก็ไม่เจอ โทรไปมันก็ไม่รับสาย หาย....!! ล่ะสิ... แจ้งหายไปด้วยแล้ว

คืนนั้นก็ขอองค์พ่อจตุคามรามเทพเช่นกัน .... คืนนั้น สองสามี-ภรรยา นอนไม่เป็นสุขเลย แต่ก็มั่นใจ (คิดบวก) ว่าองค์พ่อ คุ้มครองอยู่

วันรุ่งขึ้น เพื่อนก็โทรมาบอกว่าคนขับมันเอาไปจอดที่ปั๊มน้ำมัน และจ้างมอเตอร์ไซด์รับจ้างวิ่งเอากุญแจมาคืนที่อู่ .... โล่งใจเหมือนกัน เสียไปส่วนน้อยคือค่าเช่า 2-3 วันดังกล่าว

พอหมดงวด ก็ได้ขายคันนี้ไป 45x,xxx บาท หลังจากนั้นไม่นาน (2 เดือน) คนอื่นที่มีรถรุ่นเดียวกันขายได้แค่ 35x,xxx เท่านั้น จะเห็นได้ว่าการที่เราบูชาองค์พ่อ แล้วท่านเมตตา หนักจะเป็นเบา ที่จะกระทบเสียหายมาก...ก็จะทบไม่มากเหมือนคนอื่น หรือไม่กระทบเลย บางคนก็สวนกระแส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:46:50 AM โดย phuwadol » บันทึกการเข้า

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
PAT
Full Member

084-4506669

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:44:20 AM »

เยี่ยมเลยครับผม
Swaco
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:45:00 AM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณภานุพงษ์สำหรับกระเป๋าที่ลืมไว้ในห้องน้ำที่ขนส่งสายใต้เป็นเวลานานกว่าชั่วโมงซึ่งก็รู้ๆกันอยู่ว่าผู้คนพลุกพล่านขนาดไหน เป็นเรื่องอยากที่จะได้คืนสำหรับคนทั่วไป แต่สำหรับเราลูกพ่อผมมั่นใจ ยังไงทางใดก็ทางนึงก็ต้องได้คืนแน่นอน...หมอกครับ
ภาสกร ณ บางบ่อ
pungprakarn01
Full Member

เวรกรรม มีจริงนะ เชื่อผมเถอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:48:17 AM »

สวัสดีครับ

ได้ฟังประสบการณ์แล้ว ต้องบอกว่าน่าทึ่งจริงๆ ผมอ่านไปก็ลุ้นไป สุดท้ายท่านพ่อฯช่วยเราเสมอครับ

ชาติหน้าอยากเกิดเป็นอะไร  ต้องตีตั๋วจองกันในชาตินี้
anuwat
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:54:57 AM »

ยินดีด้วยครับ คุณภาณุพงษ์ พ่อคุ้มครอง แล้วครับ ทุกอย่างดีได้ด้วยศรัทธาครับ
u-ro
Global Moderator
Hero Member

Papa น้องมิว 0830669533

srawud@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 10:28:27 AM »

ประสบการณ์ที่ไม่อาจจะคิดเป็นอย่างอื่นได้ ว่าใครบันดาลให้เกิดขึ้น ขอให้ยึดมั่นในท่านพ่อตลอดไปนะครับ ยินดีด้วยครับที่ได้เป็น 0.01 ใน 100 ล้านเปอร์เซ็นต์ ที่ได้เจอกระเป๋าที่ลืมไว้  Cheesy Cheesy

โก้ กักบาท
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 12:29:37 PM »

ฮะโต้ย!.อ่านตอนแรกๆๆผมนึกหวังเหวิด พี่โอ๋จัง.เพราะว่าผมก็ใช้บริการที่ขนสงสายใต้อยู่เช่นกันครับ.ตลอด24ชม.คนเข้าๆๆออกๆๆจังฮู้เลย.คนยังกะงานเดือนสิบเลยละครับ. 0.01%จริงๆๆ .ว่างๆๆโทมาโม้กันมังเหว!.พี่น้อง ลูกพ่อเหมือนกัน.5555 :Smiley

"เรื่องบังเอิญไม่มีจริง"
ฟูนัน
Full Member

081-7776655

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 06:37:49 PM »

ภาษาอะไรอะครับพี่โก้  Huh? Huh?

ศรัทธาอย่างมีสติ
มะโรง
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 07:14:58 PM »

ภาษาลูกหลานท่านพ่อ   ศรีวิชัยโบราณ  ครับโย Kiss
natt bangkae
Sr. Member

ณัฐ บางแค 08-9898-4946

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:22:27 PM »

ประสบการณ์ดีมากๆๆเลยครับ

ขอให้พ่ออยู่กับลูกตลอดไป
Suzukiman
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:27:02 PM »

อีกหนึงประสบการณ์ที่จะเล่าให้เพื่อนๆฟัง ไปภูเก็ตคงได้เจอกันนะ

<a href=http://download.cnet.com/YouTube-To-MP3/3000-2071_4-75810474.html >youtube to mp3</a>
jack
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 09:09:08 AM »

ยินดีด้วยครับที่ได้กระเป๋าคืน
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 09:52:03 AM »

ยินดีครับที่ได้กระเป๋ากลับมา พ่อช่วยลูกเสมอครับ Grin พ่อคงบังไว้ไม่ให้ใครเห็นนะครับ นั่งโต๊ะเดียวกันนะครับวันนั้นที่พบประธาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 02:58:50 PM โดย owner-jk » บันทึกการเข้า
Art_si_am
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:03:53 AM »

ดีใจด้วยนะครับพี่ องค์พ่อคงช่วยคุ้มครองพี่แล้วหละครับ เป็นผมก็ใจหายนะครับหายไปตั้ง ชั่วโมง เป็นผมก็คงคิดว่าไม่น่ารอดในห้องน้ำสาธารณะซึ่งมีคนเข้ามากมาย แต่ผมชื่นชมในความตั้งใจของพี่ที่ขึ้นมาฟังบรรยายและพบปะพี่น้องที่ศรัทธา ถ้ามีโอกาสคราวหน้าคงได้เจอกันนะครับพี่  Wink
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์