ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:40:03 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทั้งโชคลาภและความปลอดภัยครับ  (อ่าน 7958 ครั้ง)
GOLDEN
Full Member

จงยึดมั่นและแน่วแต่อท่านพ่อ

goldenkab@hotmail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:37:30 AM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับพอดีผมมีประสบการ์ณสดๆร้อนจะมาเล่าให้ฟังนะครับ เอาเรื่องโชคลาภก่อนละกันนะครับ
พี่ๆท่านใดที่จำได้ว่าหวยวันที่ 16 เดือน เมษายน เลขออก 33 และล่าสุด วันที่ 2 พฤษภาคม เลขออก 11 ซึ่งผมมีความรู้สึกว่าถ้าผมได้ซื้อทั้งสองงวดนี่ผมรวยแล้วจริงๆแต่ที่ไม่ได้ซื้อเพราะว่าไม่ได้คิดอะไรมาก คือวันที่16 ผมได้นั่งรถออกไปหาลูกค้าตั้งแต่ช่วงเช้าเชื่อมั้ยครับว่าตลอดเวลาที่เดินทางผมหันดูป้ายทะเบียนรถคันอื่นๆเจอแต่เลขลงท้ายด้วย 33 ซึ้งมันแปลกมากๆนะครับแล้วเจอตลอดทั้งวันเลย แล้วพอมาวันที่ 2 พฤษภาคม ผมก็ออกไปหาลูกค้าอีกตั้งแต่ช่วงเช้านั่งไปในรถระหว่างการเดินทางหันไปดูป้ายทะเบียนรถคันอื่นก็เจอแต่เลขลงท้ายด้วย 11 ผมเลยนึกย้อนไปวันที่ 16 เมษายน ว่ารู้สึกแปลกๆละที่นึกยังคิดไม่ออกเลยว่าจะโชคดีหรือโชคร้ายเพราะเหตุการ์ณแบบนี้ผมคิดว่าเป็นเรื่องของความรู้สึกจิตใต้สำนึกอาจจะคิดไปเอง ทั้งนี้ทั้งนั้นมันเกิดขึ้นจริงๆสิครับสิ่งที่ผมเห็นกลับกลายเป็นเรื่องจริงไปแล้วพี่ๆสมาชิกทุกท่านจะมีความเห็นว่ายังงัยครับ แล้วหวยทั้งสองงวดนี้ออกติดต่อกันดันมาตรงกลับเลขท้ายโทรศัพท์ผมอีก 086-8563311 แล้วเรียงกันมาเลยครับ 33 กับ 11 ครับ

เรื่องที่สองนะครับล่าสุดสามวันที่แล้วผมออกไปหาลูกค้ากับพนักงานนั่งไปกันสองคนเดินทางออกจากออฟฟิศไปได้ประมาณ10กิโลเกิดอะไรขึ้นรู้มั้ยครับ พนักงานผมขับรถเร็วมากประมาณ120อะครับผมก็นึกในใจเสียวๆเหมือนกันแต่ยังไม่กล้าว่ากล่าวอะไรพนักงานมาก เพราะเชื่อฝีมือการขับของพนักงานตนเอง นาทีนั้นเองครับขับมาความเร็ว 120 แล้วผมมองเห็นรถข้างหน้าตีไฟเลี้ยวขวากำลังจะเลี้ยวเข้าซอย แต่พนักงานผมดันจะขับรถแซงพอตีไฟเลี้ยวจะแซงรถคันที่จะเลี้ยวเข้าซอยดันหักรถเลี้ยวมา  ลองนึกดูสิครับจะเกิดอะไรขึ้น แต่เชื่อมั้ยครับว่าผมคิดว่าไม่รอดแล้วชนแน่ๆ พอจังหวะที่จะแซงแต่รถคันนั้นตีไฟเลี้ยวพอเลี้ยวออกมาพนักงานผมเลยเหยียบเบรคแต่เบรคไม่อยู่ละสิครับจึงได้หักเลี้ยวขวาตามคันข้างหน้า ผมไม่ไหวแล้วจริงๆเลยนึกถึงองค์พ่อจตุคามรามเทพ แล้วตะโกนออกมาดังมากว่า พ่อ แล้วมือขวากำวัตถุมงคลพ่อที่แขวนไว้ด้วย ผลสรุปไม่เกิดอุบัติเหตุอะไรทั้งสิ้นครับพี่ๆสมาชิกก็ลองพิจารณาดูนะครับกับเหตุการที่เกิดขึ้นกับผม    หากเรื่องราวทั้งหมดที่ผมเล่ามานี่ก็ให้เกิดความขัดแย้งปัญหาต่างๆในครอบครัว พังพระกาฬ ผมต้องกราบขอโทษ พี่เหน่ง ประธานเว็ปไซด์ และกราบขอโทษพี่ๆสมาชิกทุกท่านมาในที่นี้ด้วยนะครับ
                                                                                                ชยุต   ด่านรัตนะ
                                                                                 เลขที่สมาชิกอาศรมจตุคามรามเทพ   1025
PAT
Full Member

084-4506669

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:55:49 AM »

ยินดีด้วยที่ปลอดภัยครับ
natt bangkae
pungprakarn01
Sr. Member

ณัฐ บางแค 08-9898-4946

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 02:46:41 PM »

น้องทองนี่มีประสบการณ์แคล้วคลาดเยอะมากเลยน้อง โชคดีครับที่ปลอดภัย Grin

ขอให้พ่ออยู่กับลูกตลอดไป
หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ
pungprakarn01
Full Member

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ </tr

iamtha_3@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:39:00 PM »

แคล้วคลาด ดีแล้วครับ องค์พ่อคุ้มครอง ... นึกภาพตามแล้วเสียวแทน เพราะผมก็เป็นคนขับรถเร็ว 120 อัพ เหมือนกัน บรื๋อ....

ใครจะใหญ่เกินกรรม
Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 03:57:05 PM »

ของเค้าดีจริงๆ Grin

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
GOLDEN
Full Member

จงยึดมั่นและแน่วแต่อท่านพ่อ

goldenkab@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 12:53:37 PM »

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้าแวะเข้ามาทักทายนะครับ Smiley Smiley Smiley Smiley
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 12:34:08 PM »

Shocked Shocked Shocked
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์