ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:49:41 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของ  (อ่าน 7055 ครั้ง)
mypong08
Jr. Member
**

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:56:15 PM »

ถ้าเพื่อน ๆ เคยอ่านที่ผมเคยลงข้อมูลในเวปนี้บ้างคงจะรู้ว่า ผมเคย ลองของกับองค์พ่อ ฯ มาแล้ว 2 ครั้งด้วยความอยากรู้อยากเห็นเป็นต้นเหตุจริง ๆ มิได้ลบหลู่องค์พ่อ ฯ เลย แต่ด้วยความอยากรู้ว่า องค์พ่อ ฯ แต่ละอย่างนั้นดีเด่นทางด้านใด (แต่ในใจรู้อยู่แล้วว่า ของที่องค์พ่อ ฯ ทำให้ดีทุกอย่าง ใช้ได้ทุกอย่าง แต่ในใจยังคิดอยู่เสมอว่า การที่ดีทุกอย่าง แต่ต้องมีเด่น ๆ บางอย่างแน่นอน) นั้นคือเหตุของการลองของ และทุกครั้งที่ทำ จะบอกกับองค์พ่อ ฯ เสมอว่า ถึงแม้จะไม่เกิดอะไรขึ้นเลย ลูกก็จะนับถือองค์พ่อ ฯ เสื่อมคลายเลย

ในการขอ.. ลองของท่านพ่อ ฯ ทั้ง 2 ครั้ง ท่านพ่อ ฯ ก็เมตตาได้บอกให้ทราบทุกครั้งว่า แต่ละอย่างดีเด่นทางด้านใด ทั้ง 2 ครั้งที่ขอองค์พ่อ ฯ มี 1. พระผงแสตมป์ ปี 51 (เด่นทางด้านการทำมาหากิน มีกินมีใช้ไม่อดอยาก)และ 2. รูปหล่อลอยองค์ สุริยันต์ จันทรา ปี 49 (เด่นทางด้านป้องกันภัยอันตราย)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา(3 พ.ค.) ผมได้ผ้ายันต์ยามเฝ้าแผ่นดินมาครบชุด (ใหญ่ + เล็ก) มาก็จะเอาไปเก็บก็เห็นพระผงจตุคาม ฯ รุ่นนากีส สีแดง ที่ผมเลี่ยมพลาสติกไว้อยู่ในตู้เก็บพระ เห็นแล้วสวยดี ก็นำออกมาชมดู แล้วเกิดคิดขึ้นว่า "อยากรู้จังว่า รุ่นนากีส นี่ดีเด่นทางด้านใดนะ " สำหรับนากีสนี้ผมเคยใช้ผ้ายันต์ "ลูกพระพาย" หรือผ้ายันต์นากีส นั้นแหละครับ ไล่พายุมาแล้วครั้งหนึ่ง ด้วยความอยากรู้อยากเห็น ก็คิดว่าอยากลองดูอีกครั้ง พอดีวันที่ 5 พ.ค. เป็นวันหยุด ก็เลยคิดว่า เอาวันจันทร์นี่แหละดีที่สุดเพราะวันอังคารก็หยุดด้วย ตื่นสายได้ อาจจะมีอะไรเกิดขึ้นก็ได้ ก็เลยตัดสินใจว่า จะขอองค์พ่อ ฯ ทดลองดูในคืนวันจันทร์นั้นแหละเหมาะสมที่สุด

พอถึงคืนวันจันทร์ กลับจากบริษัท ฯ ทานข้าว อาบน้ำเสร็จแล้วก็ไปนอนในห้องนอน ก่อนนอนก็อธิษฐานขอองค์พ่อ ฯ เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา ตอนขอนั้นยอมรับเลยว่า ขนลุกทั้งตัว ก็คิดว่าองค์พ่อ ฯ คงเมตตา เสร็จแล้วก็นอนตามปกติ ปรากฏว่ามาตื่นตอน ตี 3 กว่า ๆ ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย ก็เข้าห้องน้ำ แล้วลงมาดูคอม ฯ สักครู่ ก็คิดว่า วันนี้องค์พ่อ ฯ คงไม่บอกละมั้ง แล้วขึ้นไปนอนต่อ สักพัก ไม่น่าจะเกินครึ่งชั่วโมงมั้ง ทุกอย่างรู้สึกตัวหมดทุกอย่าง และแน่ใจว่า ไม่ได้หลับแน่ ๆ เพราะนอนมาแล้วเกือบ 4 ชั่วโมงก็ไม่ค่อยง่วงเท่าไหร่แล้ว รู้สึกตัวเลยว่า เตียงเราทำไมมันเคลื่อนที่ได้นะ โดยเคลื่อนที่ไปทางปลายเท้าเหมือนมีใครเข็นเตียงยังงั้น (เตียงผมไม่มีลูกล้อ) ตอนนั้นรู้สึกตัวตลอดแต่ไม่ลืมตา พอมาลืมตาอีกที เหมือนกับว่า ไปอยู่ที่ไหนไม่รู้ จำได้เลยว่า ลืมตากว้างเลย และก็แปลกใจอยู่เหมือนกันว่า ลืมตาได้นานจัง ไม่เห็นแสบตาเลย ที่ไปก็เหมือนกับอยู่ที่ข้างถนนที่ไหนไม่รู้ ตอนนั้นก็ไม่รู้จะเดินไปไหน ก็เดินไปเรื่อย ๆ จนกระทั้งได้เดินขึ้นสะพานลอย ข้ามถนน (สะพานลอยนี้จำได้เลยว่า น่าจะเป็นสะพานลอยที่สีแยกบางกะปี) ก็เดินลงมา ปรากฏว่า เจอ....แผ่นตรวจล๊อตเตอรี่ อยู่แผ่นหนึ่ง ตอนนั้นบอกตรง ๆ ว่า คิดว่า องค์พ่อ ฯ อาจจะให้โชคลาภก็ได้นะ (ทุกอย่างตอนนี้ก็รู้สึกตัวและชัดเจน มาก ๆ ) ก็พยายามมองหาว่าเป็นแผ่นตรวจล๊อตเตอรี่ วันไหน ในใจก็คิดว่า ขอเป็นวันที่ 16 พ.ค. ที่จะถึงนี้ทีเถอะ ลูกจะได้มีเงิน บูชา เหรียญปิดตาพังพะกาฬ รุ่น 1 กะเค้าบ้าง ผมคิดอย่างนี้จริง ๆ ตอนนั้นก็พยายามหา ก็ไม่เจอวันที่ที่ออกเลย แต่ก็แปลกนะครับว่า ใบที่ตรวจนั้น กลับถูกปิดด้วย กระดาษกาวแบบขุ่น ๆ สีออกเหลือง ๆ ปิดเกือบทุกตัว ผมพยายามดูตัวที่ปิดก็อ่านไม่ออกว่าเป็นเบอร์อะไรกันแน่ แต่มีอยู่เพียงเบอร์เดียวครับ เบอร์เดียวจริง ๆ ที่ไม่ได้ถูกปิดไว้ เปิดให้เห็นอย่างแจ่มชัดทีเดียว และจำได้จนติดตาไม่ลืมเลย ก็เลยคิดว่า องค์พ่อ ฯ รุ่นนากิส นี้น่าจะดีเด่นทางด้าน โชคลาภก็ได้คิดได้แค่นี้ ก็มืดลงและรู้สึกตัว พอดี ตื่นขึ้นมาประมาณ 6 โมงกว่า ผมจำได้ว่าตอนที่นอนอีกครั้งนั้นมันตี 3 กว่า พอตื่นมานี่ 6 โมงกว่า นี่ผมนอนต่อเกือบ 3 ชั่วโมง แต่ผมว่าผมเดินไปเดินมาจนเห็นแผ่นตรวจเนี่ยไม่น่าจะเกิน 10 นาทีเองนะเนี่ย พอตื่นขึ้นมา ก็รีบจดเบอร์ที่เห็นไว้กันลืม เพราะรู้มาว่า ถ้าเห็นเลขอะไรก็ตามเมื่อตื่นมาใหม่ ๆ ให้รีบจดเพราะมันจะเลือนไป ตอนแรกก็ไม่เชื่อ เพราะคิดว่าเมื่อเห็นแล้วมันต้องจำได้ซิ จะลืมได้ไง แต่พอเจอกับตัวเองก็เป็นแบบที่เค้าว่าจริง ๆ คือ ต่อมาซัก 1-2 ชั่วโมง ชักเริ่มไม่แน่ใจเบอร์ที่เห็นว่าเป็นอะไรแน่เริ่มจำไม่ได้ซะแล้ว เป็นมาอยู่หลายครั้งทีเดียว แต่ไม่เหมือนในครั้งนี้จริง ถึงตื่นนอนมาแล้ว และจดไว้ จนกระทั้ง 1 วันผ่านไป หรือแม้กระทั้งตอนที่พิมพ์อยู่ตอนนี้ ก็ยังจำได้แม่นยำทีเดียว เหมือนกับว่า " จำฝังใจ " ยังไงยังงั้น และผมเป็นคนที่เมื่อฝันแล้ว ตื่นขึ้นมาลืมหมดทุกที แต่ไม่เหมือนก็ตอนที่ขอ "ลองของ" กับองค์พ่อ ฯ ทุกครั้ง ยังจำอยู่ไม่เคยลืมทีเดียว รวมทั้งครั้งล่าสุดนี้ด้วย ทำให้ได้รู้ว่า องค์พ่อ ฯ รุ่นนากีส น่าจะดีเด่นทางด้านโชคลาภ มากกว่าอย่างอื่นนะครับ (ส่วนเลขที่เห็น ขอปิดไว้ก่อนนะครับ พอถึงวันที่ 16 พ.ค. จะมาบอกอีกที แต่บอกไว้ให้หน่อยละกันว่า เป็น เลข 3 ตัว (ไม่รู้เป็น 3 ตัวบนหรือล่างนะ) แต่เป็นตัวเลขที่ซ้ำกัน แต่ไม่ติดกันครับ (ผมก็ไม่ได้เล่นหวยมานานเป็นปีแล้ว คราวนี้อาจจะลองดูซักครั้ง องค์พ่อ ฯ อาจจะเมตตา ลูกให้มีเหรียญปิดตารุ่น 1 ที่ลูกขอไว้ก็อาจจะเป็นได้ครับ ขอเมตตาจากองค์พ่อ ฯ ในครั้งนี้ด้วยครับ.....สาธุ.....(โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ)
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:12:04 PM »

ว้าาาา.....

โชคใครก็ของคนนั้นครับ  บอกคนอื่นคงไม่ดี ให้ไปนอนฝันกันเองเน๊อะ ขอให้ความปรารถนาสมหวังเร็ว ๆ นะครับ

Cheesy

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
owner-jk
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 12:33:23 PM »

ขอให้โชคดีครับ Grin
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:35:38 PM »

หายไปไหนแล้วนะ....ท่านพี่ศิริพงษ์ คิดถึ้งงงงง  Grin

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
mypong08
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:07:59 AM »

ยังอยู่ดีครับ และขอบคุณมากครับที่คิดถึง ผมก็คิดถึงทุกท่านนะครับ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มีอะไรใหม่ ๆ มาเล่าให้ฟังเลยนะครับ แต่มาดูเกือบทุกวันละครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์