ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:51:15 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดาษ ศักสิทธิ์+เรื่องเหลือเชื่อ  (อ่าน 9282 ครั้ง)
Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:36:26 PM »

ตัวผมเองได้บูชาองค์พ่อมาตั้งแต่ ต้นปี 49 เริ่มศึกษาจาก สายล่อฟ้า (สายอื่น) ต่อมาได้รู้จักกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ได้แนะนำวัตถุมงคล
สายขององค์พ่อที่แท้จริงให้ผมฟังหลายเรื่อง ฟังไปคิดไป เพ้อเจ้อรึเปล่า ความคิดผมในตอนนั้น แต่ก็เชื่อหูไว้หู จึงได้ขอบูชา
พระผงจันทรา รุ่น 2 ไว้ 1 องค์เป็นองค์แรกของสายนี้ และก็มีต่อมาอีกหลายรุ่นหลายองค์ ส่วนสายอื่นไม่ได้บูชาเพิ่มแต่ก็ยังคง
เก็บของเดิมที่มีอยู่ไว้ (ในตอนนั้น) ทุกวันนี้ทิ้งหมดแล้ว
เมื่อตอนที่มีการจำหน่ายดวงตราไปรษณีย์ ชุด จตุคามรามเทพ  และผมก็ทราบว่าได้มีการปลุกเสก โดยมีท่านสรรเพชญ เป็นผู้ทำพิธี
ผมเลยอยากได้ไว้บูชา  จึงไปซื้อที่ไปรษณีย์จำนวน 4 ชุด รู้สึกว่าจะเป็นช่วงอาทิตย์แรกที่เปิดจำหน่าย(จำวันไม่ได้)
พอซื้อเสร็จช่วงที่ขับรถกลับบ้านจึงนึกอยากลองของ ว่าจะศักสิทธิ์ หรือเปล่า เพราะเป็นแค่กระดาษ ไม่มีมวนสาร, ผงศักสิทธิ์ หรือ
โลหะ อะไรทำนองนั้น จึงอธิฐานว่า ถ้าของสิ่งนี้ ศักสิทธิ์จริง ขอให้ฝนตกวันนี้ ช่วงที่อธิฐานเป็นเวลา 3-4 โมงเย็น พอขับรถใกล้
จะถึงบ้าน ผมคิดว่าเป็นการขอที่เป็นไปได้ยาก เพราะมองดูท้องฟ้าเมฆหมอกก็ไม่มี แถมอากาศยังร้อนอีก  จึงได้ขออธิฐานใหม่
ให้ฝนตกใน 3 วัน 7 วัน และถ้าแสดงอิทธิปฏิหารย์ได้ตามที่ลูกขอ ลูกจะนำวัตถุ(ไม่เป็นมงคล)ของสายอื่นไปทิ้งให้หมด
และจะเชื่อถือศรัทธาท่าน สรรเพชญ  และวัตถุมงคลที่ท่าน สรรเพชญ ได้สร้างไว้ทั้ง อดีต ปัจจุบัน และอนาคต และจะศรัทธาไปตลอด
ทั้งชีวิต สาธุ  พอกลับถึงบ้านก็ทำตัวเป็นปกติ พักผ่อน เป็นวันหยุดไม่ต้องไปทำงาน ตกกลางคืนก็ดูทีวีและก็เผลอหลับไป ตื่นมาอีกที
ก็เที่ยงคืนแล้วเกิดหิวข้าวอีกต่างหาก ก็เลยต้องออกไปหาซื้อของกิน พอเปิดประตูบ้านแค่นั้นแหละ เสียงฟ้าร้องดังขึ้นทันที เเละลมแรงมาก
เมฆครื้มมาก แต่ไม่มีฝน ในใจเริ่มคิดแล้วว่ายังไม่ถึง 3วัน 7วันเลย จึงเดินไปที่รถและขับออกจากบ้าน ยังไม่ทันได้เข้าเกียร 3 ฝนก็ตกลงมา
ห่าใหญ่ ครั้งแรกที่เม็ดฝนโดนตัว เกิดความปิติดีใจ และเกิดอาการกลัวจนตัวสั่น เพราะว่าทั้งฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า ลมแรง ถึงกับต้องจอดรถ
และยกมือไหว้ กลัวว่าฟ้าจะผ่าลงมากลางหัว และรีบขับรถหาที่หลบฝน สักพักฝนก็หยุด ซึ่งใช้เวลาตกไม่ถึง 10 นาที ผมจึงได้ทำการขอขมาลาโทษที่ได้ล่วงเกินในคืนนั้นและนำวัตถุไม่เป็นมงคลของสายอื่นไปทิ้งหมดโดยไม่เสียดาย
สรุป ก่อนหน้านี้ก็ไม่เห็นมีฝนตกมาเป็นเดือน อากาศก็ร้อน พอฝนตกเสร็จก็ทิ้งระยะห่างอีก 2-3 อาทิตย์ ถึงจะเห็นฝนอีกครั้ง
และวันที่ฝนตกทำไมต้องรอให้ผมออกจากบ้านแล้วจึงตก ตอนอยู่ที่ในบ้านก็ไม่ได้มีสัญญาณมีวี่แววว่าฝนจะตกเลย  ในความคิดของผม
เหมือน องค์พ่อทรงมีรับสั่งว่า ต้องให้ผมได้เห็นได้สัมผัส(เปียก)ด้วยตัวผมเองถึงจะเชื่อ  ทุกวันนี้ผมเชื่อและศรัทธาทั้งชีวิตครับ
ส่วนท่านอื่นแล้วแต่ศรัทธา,วิจารณญาณ, (ไม่ใช่โฆษณาชวนเชื่อแต่ผมเชื่อของผมอย่างนี้ครับ)
ขอให้ทุกท่านจงพบแต่ความสุขความเจริญ ขอ องค์จตุคามรามเทพ พระโพธิสัตพังพระกาฬ ช่วยดลบันดาลและประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ สาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 10:32:40 PM โดย worrapat » บันทึกการเข้า

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
GOLDEN
Full Member

จงยึดมั่นและแน่วแต่อท่านพ่อ

goldenkab@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:01:35 AM »

ขอให้องค์พ่อคุ้มครองนะครับและคิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนานะครับคุณ worrapat  Smiley Smiley Smiley
หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ
pungprakarn01
Full Member

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ </tr

iamtha_3@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 06:08:14 PM »

แหม กว่าจะเอามาลงได้ นานเลยนะ ไก่ ... อย่าลืมเล่าเรื่อง การซื้อหวย+การไปวัด ขอวัตถุมงคล หลวงตา ที่อุดร ให้เพื่อนๆ ทราบด้วยนะครับ  Grin Grin
และเรื่องอื่นๆ ที่ยังไม่ได้เล่าด้วยนะ อิอิ รู้นะว่ามีเป็นกระบุงเลย (เรื่องที่รอเล่าอ่ะ)

ใครจะใหญ่เกินกรรม
Sx8
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 10:34:36 PM »

จัดให้ครับพี่ๆ
เมื่อตอนปี 49 วันที่ 5 ธันวาคม ผมได้กลับบ้านต่างจังหวัดที่ อุดรธานี เพื่อจะไปไหว้พ่อ-แม่ และไปเที่ยวช่วงวันหยุด
เลยนึกอยากจะทำบุญ จึงชวนพ่อไปซื้อ สังฆทาน และ ยา ไปถวายพระที่วัด ซึ่งอยู่นอกตัวเมือง และวัดแห่งนี้เป็นวัด
ที่อยู่หมู่บ้านเดียวกันกับสมัยที่ ปู่-ย่า ของผมเคยอาศัยอยู่ตอนที่ท่านยังมีชีวิต พอถึงวัดก็เดินไปหา หลวงปู่ที่กุฏิสงฆ์
และนิมนต์ท่านให้ช่วยรับ สังฆทาน  พ่อผมเคยเล่าให้ฟังว่า หลวงปู่ท่านนี้ ท่านเป็นพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ
เกิดมาตั้งแต่จำความได้ท่านก็นุ่งผ้าเหลืองแล้ว พ่อผมว่าอย่างนี้  พอเสร็จธุระ พ่อผมก็นั่งคุยกับหลวงปู่และได้ขอให้
หลวงปู่ช่วยทำ ตะกรุด ให้ผมสักดอก เพื่อที่จะได้ไว้คุ้มครองป้องกันอันตราย หลวงปู่หันมาที่ผมและกล่าวขึ้นมาว่า
(เป็นภาษาอิสาน) สิเอ่าไป่เฮ็ดอีหยัง ตะก่ง ตะกุด ใซ จตุค่าม ก่อดี่ยูแล่ว บ่มี่อั่นตะร่ายดอก แปลว่า จะเอาไปทำไม ตะกง ตะกรุด ใส่ จตุคาม ก็ดีอยู่แล้ว ไม่มีอันตรายหรอก  พอสิ้นประโยค ผมต้อง
งุนงง สงสัย ว่าท่านรู้ได้อย่างไร ผมใส่อะไรมา ตัวผมเองก็หาคำตอบไม่ได้ เพราะช่วงนั้นเป็นหน้าหนาว ผมใส่เสื้อ
สองตัวคือ เสื้อยืด และ เสื้อแขนยาว แล้วสิ่งที่ผมแขวนมาก็อยู่ข้างใน ถ้าดูด้วยตาเปล่าต่อให้ใกล้แค่คืบก็ไม่มีทางรู้
ที่ผมแขวนในวันนั้นคือ พระผงสุริยัน-จันทรา รุ่น 2 สีขาว ครับ ขอยืนยันว่าเรื่องทั้งหมดเป็นความจริงครับ
               ยังมีอีกเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา  ได้มีโอกาสไปไหว้ องค์พ่อ ที่ประดิษฐาน
  ณ เขตอุตสาหกรรม เจ เค แลนด์ ตามที่ผู้ใหญ่ท่านนึงได้แนะนำ พร้อมกับเพื่อนอีก 3 คน ซื้อข้าวของดอกไม้และบายศรี
 พอถึงที่หมายก็ได้ทำความสะอาดรอบบริเวณที่ไหว้ พอไหว้เสร็จ เพื่อนผมเอ่ยขึ้นว่าจะหาเลขไปซื้อหวย(มันบ้าหวยครับ)
 ผมจึงบอกว่าจะไปหาทำไม ในเมื่อที่นี่สร้างไว้เมื่อ 2543 แล้วเราก็มากัน 4 คน ก็ซื้อ 43,34 ,434 สิเผื่อจะมีโชค
พอถึงวันหวยออกน่าจะวันที่ 16 กุมภาพันธ์ ผลออกมาว่า มีเลขท้าย 3 ตัวออก 434 ตัวผมไม่ถูกหรอก เพราะผมไม่เล่น
หวย จึงได้ถามเพื่อนว่าได้ซื้อไว้รึเปล่า มันบอกว่า จะซื้ออยู่แล้ว แต่แม่ค้าเค้าไม่ขายเพราะมันเป็นหวยชุด10ใบ แบ่ง
ไม่ได้ เพื่อนผมต้องการแค่2-3 ใบ ก็เลยต้องอด ถามคนที่ 2 ไม่ได้ซื้ออะไรเลย ถามคนที่ 3 มันบอกว่า ถูก ผมคิดว่า
คงได้ตังเยอะ มันจึงยื่นโพยหวยให้ผมดู แล้วบอกว่าส่งไม่ทัน(หวยใต้ดิน) ถ้าส่งทันก็ต้องถูก เพราะหวยใต้ดินสามารถ
ซื้อเลข3ตัวล่างได้ ที่มันบอกว่าถูกคือ เบอร์ทอง ได้แค่ 500  ก็ถือว่ามีโชคแค่นั้น  * ถูกหวยคือ เฮง ส่งไม่ทันคือ ซวย *ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2009, 07:41:50 PM โดย worrapat » บันทึกการเข้า

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
โก้ กักบาท
pungprakarn01
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:13:17 PM »

"สิเอ่าไป่เฮ็ดอีหยัง ตะก่ง ตะกุด ใซ จตุค่าม ก่อดี่ยูแล่ว บ่มี่อั่นตะร่ายดอก แปลว่า จะเอาไปทำไม ตะกง ตะกรุด ใส่ จตุคาม ก็ดีอยู่แล้ว ไม่มีอันตรายหรอก  พอสิ้นประโยค ผมต้อง"
ผมชอบท่อนนี้มากเลยครับ มันได้ ฟิว ดีครับ ถ์อเป็นท่อน ฮุกเลยละ.

"เรื่องบังเอิญไม่มีจริง"
taweesak
Full Member

"ปัญหามา ปัญญามี"

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:53:10 PM »

ประสบการณ์ คุณไก่ สุดยอด  "มาบ้านอยู่อุดร ยามใด๋ ยามลืม แวะมาเล่นนำกันเด้อ พี่น้อง"  ยินดีตอนหับ
พัฒน์พงษ์
Newbie
*

patphong@live.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 05:16:59 PM »

ไว้ผมจะขออนุญาติบอกเล่าประสบการณ์บ้างครับ
Sx8
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:20:18 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาโพส และที่เข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับผม Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์