ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กรกฎาคม 27, 2024, 12:38:43 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนที่ 5 คำแนะนำเกี่ยวกับอำนาจพลังใช้รักษาโรคของรัตนมณี  (อ่าน 19539 ครั้ง)
ภาสกร ณ บางบ่อ
pungprakarn01
Full Member

เวรกรรม มีจริงนะ เชื่อผมเถอะ

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:31:18 PM »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก

ไม่ได้พบกันมานานทีเดียว วันนี้ผมมีข้อมูลรายละเอียดในเรื่อง คำแนะนำเกี่ยวกับอำนาจพลังใช้รักษาโรคของรัตนมณี มาฝากครับ
เป็นที่ทราบกันดีแล้วว่าในวัตถุธาตุหรืออัญมณีต่างๆที่มีอยู่บนโลกของเรานั้นล้วนมีพลังอยู่ในตัวของมันเอง จะมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับ องค์ประกอบหลายๆส่วน ไม่ว่าจะเป็นชนิดของวัตถุธาตุต่างๆ รวมถึงระยะเวลาที่มันหลอมตัวเองจนกลายมาเป็นธาตุนั้นๆ หรือแม้กระทั่งสถานที่พบ อุณหภูมิ ฯลฯ เหล่านี้ล้วนมีผลทำให้พลังที่เกิดขึ้นกับวัตถุธาตุนั้นๆมีความแตกต่างกันทั้งสิ้น เรามาลองดูรายละเอียดกันนะครับ รัตนมณีชุดนี้เป็นของผมเอง เอาไว้ใช้เพิ่มพลังให้กับตนเองและใช้รักษาผู้ป่วยด้วยเป็นบางครั้ง เมื่อดูเสร็จแล้วผมจะบอกวิธีทดสอบพลังด้วยตนเองครับ

คำแนะนำเกี่ยวกับอำนาจพลังใช้รักษาโรคของรัตนมณี

1 ทับทิมอาฟริกา (African Ruby) สีแดง สำหรับจักระ 1
ช่วยสร้างพลังความกล้าหาญ และพละกำลัง สำหรับร่างกายและจิตใจ ช่วยทำให้เกิดความเข้าใจถูกต้องแน่นอนตั้งหลักมั่น ช่วยทำให้พลัง หยิน- หยาง สมดุลย์กัน

2 คาร์มีเลียน (Carmelian) สีส้ม สำหรับจักระ 2
ใช้ป้องกันอันตราย ขับไล่ความกลัวและความลังเล ช่วยป้องกันในทุกระดับ

3 ซีตรีน (Citrine) สีเหลือง สำหรับจักระ 3
ช่วยนำความอุดมสมบูรณ์ ความร่าเริง มองโลกในแง่ดี กระปรี้กระเปร่า ส่งเสริมความแข็งแรง ทำพลังหยิน-หยางให้สมบูรณ์

4 ครีโซพลาส (Chreesoprase) สีเขียวแอปเปิ้ล สำหรับจักระ 4
สร้างความรู้สึกที่นุ่มนวล ช่วยขจัดปัญหาส่วนบุคคล และส่งเสริมสติปัญญาที่ซ่อนเร้นภายใน ทำให้บุคคลิคและการกระทำสมดุลย์

5 เทอร์ควอยซ์ (Turquoise) สีฟ้า สำหรับจักระ 5
ปรับจิตใจและกายทิพย์ให้สมดุลย์ในแนวเดียวกัน ทำให้ประสาทสงบลง ช่วยสร้างสรรค์ความคิดใหม่ๆ และกำจัดภาพลวงตาต่างๆ นำความชื่นชมยินดี ความแจ่มชัดและความเข้าใจในความรักของจักรวาล

6 ลาปิสลาซูรี่ (Lapislazuli) สีฟ้าแก่ สำหรับจักระ 6
ช่วยขยายการเรียนรู้และสติปัญญาและส่งเสริมความสามารถทางด้านจิตใจ ช่วยให้เอาชนะการท้อถอย ช่วยสร้างอารมณ์สร้างสรรค์และช่วยป้องกันรักษา

7 อาเมทิสต์ (Amethyst) สีม่วง สำหรับจักระ 7
เหมาะสำหรับการเข้าฌาน และสนับสนุนความสามารถในจิตวิญญาณ มีอิทธิพลต่อความสงบในความคุ้มครองและการดลบันดาล ช่วยแผ่กระจายความรักของเทพเจ้า

8 ผลึกแก้วสีขาว (White Quartz) ใช้กระตุ้นจักระทุกจักระ
ใช้ควบคู่กำอยู่มือขวา เป็นหินผลึกที่ทรงพลัง ดีที่สุดในการทำสมาธิ เพิ่มพลังร่างกายและความคิด ผลักดันสิ่งที่ขัดข้อง เก็บรับและส่งกระแสร์พลัง ช่วยในการติดต่อกับมิติต่างๆ

9 หินผลึกสีชมพูอ่อน (Rose Quartz) สีชมพู
ผลึกแห่งความรักความต้องการ ช่วยทำให้สมดุลย์และรักษาด้านจิตใจให้มีพลังดีขึ้น ช่วยลดอารมณ์ฉุนเฉียว ขจัดความโมโหคิดร้ายและอิจฉาริษยา ส่งเสริมความรักความสามัคคี

* African Ruby.JPG (71.97 KB, 411x336 - ดู 1982 ครั้ง.)

* Carmelian.JPG (59.99 KB, 360x336 - ดู 1906 ครั้ง.)

* Citrine.JPG (61.49 KB, 381x336 - ดู 1850 ครั้ง.)

* Chreesoprase.JPG (58.47 KB, 421x336 - ดู 1931 ครั้ง.)

* Turquoise.JPG (54.96 KB, 436x336 - ดู 1963 ครั้ง.)

* Lapislazuli.JPG (74.35 KB, 448x322 - ดู 1914 ครั้ง.)

* Amethyst.JPG (67.97 KB, 429x336 - ดู 1998 ครั้ง.)

* White Quartz.JPG (41.75 KB, 394x336 - ดู 1911 ครั้ง.)

* Rose Quartz.JPG (53.3 KB, 402x336 - ดู 1879 ครั้ง.)

* กล่องเก็บรัตนมณี.JPG (56.39 KB, 448x336 - ดู 1864 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 04:07:43 PM โดย ภาสกร ณ บางบ่อ » บันทึกการเข้า

ชาติหน้าอยากเกิดเป็นอะไร  ต้องตีตั๋วจองกันในชาตินี้
ภาสกร ณ บางบ่อ
Full Member

เวรกรรม มีจริงนะ เชื่อผมเถอะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:03:39 PM »

เรามาต่อกันครับ

เวลาใช้ผมจะเอามาใส่ในมือแล้วกำไว้ จากนั้นนั่งสมาธิกำหนดจิต ถ้าท่านใดนั่งสมาธิเป็นประจำอยู่แล้ว จะรู้สึกได้ทันทีถึงพลังที่มันส่งออกมาจากก้อนอัญมณีเหล่านี้ มันเหมือนกับฝ่ามือเราจะรู้สึกคันยุบยับและชีพจรจะดูดแรงบริเวณกลางฝ่ามือที่สัมผัสกับอัญมณี ในขณะที่กำมืออยู่นั้น ก็เปิดฟังดนตรีชาร์ตจักระไปด้วย หลังจากนั้น ประมาณครึ่งชั่วโมง จะรู้สึกถึงความผ่อนคลายและมีพลังกลับคืนมา สามารถทำอะไรๆต่อไปได้อีก
อันนี้ไม่ใช่ความเชื่อ หรือเป็นอุปาทานใดๆนะครับ เพราะเราได้ปฏิบัติกันอย่างสม่ำเสมอและหลายๆท่านด้วย ก็รู้สึกเหมือนกันครับ เพื่อนผมหลายท่านเดี๋ยวนี้เวลาไปซื้ออัญมณีตามห้าง ตามแผง เขาจะขอเอามากำไว้ในมือก่อน ถ้ามีพลังก็ค่อยต่อรองราคากัน ถ้าไม่มีก็วางลงแล้วเดินไปเลย (แสดงว่าเป็นของปลอม)

ผมเชื่อว่าถ้าท่านได้ฝึกฝนทำสมาธิอยู่บ่อยๆก็จะสามารถทำได้เช่นเพื่อนผมนะครับ จะได้ไม่โดนของปลอมครับ

ทีนี้ผมและเพื่อนเคยลองกันเป็นประจำ คือเมื่อนั่งสมาธิแล้วก็จะเอาองค์พ่อมากำหลวมๆที่ฝ่ามือแล้วนั่งสมาธิกำหนดจิตที่จักระ 7 และ 6 และเคลื่อนมาที่ฝ่ามือที่กำอยู่ หลังจากนั้นสักพักจะรู้สึกได้ถึงพลังที่แผ่ออกมาจากวัตถุมงคลของท่านพ่อฯครับ นี่ก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่พวกผมใช้ตรวจสอบส่วนตัวแบบคร่าวๆเวลาได้วัตถุมงคลมาใหม่ครับ

คราวหน้าผมจะมาพร้อมกับเรื่องการทดลองหลายๆอย่างเกี่ยวกับองค์พ่อและการนั่งสมาธิ ว่ามีอะไรแปลกๆเกิดขึ้นบ้างครับ แล้วค่อยพบกันนะครับ

สวัสดีครับ

ชาติหน้าอยากเกิดเป็นอะไร  ต้องตีตั๋วจองกันในชาตินี้
Suzukiman
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:38:29 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ภาสกร และผมดีใจมากที่พี่กลับมาหาน้องๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

<a href=http://download.cnet.com/YouTube-To-MP3/3000-2071_4-75810474.html >youtube to mp3</a>
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:08:26 PM »

ตีตั๋วรอครับ....สำหรับการทดสอบต่างๆ

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
u-ro
Global Moderator
Hero Member

Papa น้องมิว 0830669533

srawud@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:16:51 PM »

รอฟัง ด้วยคนครับ  Grin

anuwat
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 05:23:28 PM »

บทความดีมากเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์