ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 08, 2024, 10:38:53 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ ลุง ข้างบ้าน  (อ่าน 10504 ครั้ง)
Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 09:40:33 PM »

ก่อนอื่น ต้องขออภัยด้วยครับที่หายไปนาน พอดีผมไม่ได้เข้ามาเล่นนานเลยลืม พาสเวิร์ด ครับ พึ่งจะได้มาวันนี้เลยมีเรื่องมาเล่าให้พี่ๆได้อ่าน ได้ฟัง ครับผม

เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปรู้จักกับลุงที่เป็นยามอยู่ข้างบ้านครับ ก็คุยกันถูกคอ ชอบตกปลาเหมือนกัน แล้วผมก็ได้เล่าถึงศรัทธาและประสบการณ์ที่เกี่ยวกับองพ่อ ให้แกฟัง แกก็เลยอยากจะมีไว้มั่ง เพราะแกก็ไม่ได้ใส่พระอะไรมานานแล้ว ผมก็เลยให้ พระผงพังพระกาฬ 5 เศียร สีดำ กับแกไป1องค์ พร้อมตลับและสร้อยเชือก ซึ่งองค์นี้ผมถอดจากคอให้แกเลย
ผมก็เห็นแกใส่ทุกวัน หลังจากที่ผมให้พระไปประมาณเดือนกว่า คืนนึง แกโทรมาคุยกับผม ประโยคแรกที่แกพูด คือ เฮ้ย ไก่ พระเองดีจริงๆว่ะ ผมจึงถามว่า ทำไมหรอลุง แกจึงเล่าให้ฟังว่า แกโดนรถชน ซึ่งในขณะที่แกขับรถมาทำงานเข้าเวร ช่วงหัวค่ำ พอขับออกจากบ้าน ขับเลย4แยกถนนใหญ่ไป ก็มีรถมอเตอร์ไซค์ ที่ขับสวนมาแต่ดันขับแซงกับอีกคันเข้ามาในเลน
ที่ลุงแกขับอยู่ ก็เลยชนเข้าอย่างจัง ตัวลุงกะรถกระเด็นไปด้วยกัน แล้วรถของแกก็ดันมาทับขาแกซะอีก ในตอนนั้นแกคิดว่า ต้องเจ็บหนักแน่ๆ ส่วนคู่กรณี เป็นวัยรุ่น ขับหนีตามเคย ตอนนั้นแกบอกว่า แกขับมา80 ส่วนคู่กรณีขับมาไวกว่าแกอีก
 แกจึงได้โทรมาบอกผมในคืนนั้น ว่าเกิดเหตุอะไรขึ้น แล้วแกก็ว่า แกไม่เป็นอะไรเลย แค่รอยขีดข่วนเล็กๆน้อยๆ เท่านั้นเอง ซึ่งตัวแกเองยังคิดว่า ต้องเจ็บหนักกว่านี้แน่นอน
 แถมวันต่อมา ยังมาขอพระกับผมเพิ่มอีก ผมก็เลยให้ พระผงสแตมป์หลักเมือง ไปอีก1องค์ แกบอกว่าจะเอาไปให้เมีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 09:50:45 PM โดย worrapat » บันทึกการเข้า

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
anuwat
pungprakarn01
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 09:44:17 PM »

ประสบการณ์เยี่ยมมากครับ ยินดีด้วยกับลุงข้างบ้านด้วยนะครับ
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:07:25 PM »

ครับ ผ่อนหนักเป็นเบา....

ลุงแก สร้างสถานการณ์มาขออีกองค์หรือเปล่า น้องไก่ อิอิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 10:57:32 PM โดย phuwadol » บันทึกการเข้า

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
u-ro
Global Moderator
Hero Member

Papa น้องมิว 0830669533

srawud@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:10:59 PM »

ดีครับ ท่านผ่อนหนักให้เป็นเบา ดีใจกับลุงท่านนั้นด้วย

ถ้าลุงแกศรัทธาจริง ไก่มาเอาพระผงแสตมป์ที่ผมไปให้ก็ได้น่ะ ผมพอมีแจกให้ได้บ้าง

Don
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 07:56:27 AM »

เยี่ยมครับ และดีใจกับคุณลุงด้วยที่ปลอดภัย
ฟูนัน
pungprakarn01
Full Member

081-7776655

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:38:07 PM »

ลุงแก สร้างสถานการณ์มาขออีกองค์หรือเปล่า น้องไก่ อิอิ... 555+++ พี่เสธ คิดเหมือนผมเลยครับ  Grin Grin Grin

ศรัทธาอย่างมีสติ
Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:51:24 AM »

เป็นเรื่อง จริงครับ อีกเรื่อง คือ แกพึ่งจะย้ายห้องใหม่ ไปอยู่หน้าปากซอย ซึ่งไม่ไกลจากที่เดิม แกได้แขวนพระองค์นั้นไว้วันย้ายห้อง แต่แกลืมหยิบพระไปด้วย
พอกลับไปหาก็ไม่เจอ ซึ่งจะแขวนไว้หัวที่นอน 2ผัวเมียช่วยกันหาก็ไม่เจอ พอวันถัดมาเมียแกกลับไปทำความสะอาดและเก็บของที่เหลือ ดันเจอพระห้อยอยู่ที่เดิมบนหัวนอน เหมือนไม่ได้เคลื่อนไปไหน ขอยืนยันครับว่าเป็นเรืองจริงเพราะเมียแกบอกเอง  และที่สำคัญไม่ได้มีแต่พระอย่างเดียว ข้างในกรอบด้านหลังจะมีเศษผ้ายันต์หลายๆรุ่นที่ผมทำใส่เอาไว้ ทั้งเก่าใหม่  (อันนี้ผมชอบทำเป็นการส่วนตัว จะมีแทบทุกองค์ก็ว่าได้ ที่ผมใส่ ครับ)
ขอขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านครับผม

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:41:48 AM »

ครับ ผ่อนหนักเป็นเบา....

ลุงแก สร้างสถานการณ์มาขออีกองค์หรือเปล่า น้องไก่ อิอิ...

แซวเล่นเฉย ๆ ครับน้องไก่  Grin ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ ประสบการณ์สร้างความมั่นใจ และเพิ่มแรงศรัทธา..... แล้วนำประสบการณ์มาเล่าบ่อย ๆ นะครับ

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์