ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 08, 2024, 10:42:57 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่าของใหม่ ๆ ไม่ศักดิ์สิทธิ์  (อ่าน 35667 ครั้ง)
mypong08
Jr. Member
**

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 10:03:59 PM »

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ซึ่งเป็นลูก ๆ องค์พ่อ ฯ ด้วยกันทั้งสิ้น  วันนี้ผมมีประสบการ์ณบางอย่างจะเล่าให้ฟัง  เมื่อก่อนผมเคยได้ฟังมาว่า ตั้งแต่ปี 43 เป็นต้นไป จนถึงปัจจุบัน การเข้าทรงขององค์จตุคามรามเทพ รวมทั้งการเสกวัตถุมงคลต่าง ๆ ที่ออกมาใหม่นั้น ไม่ค่อยศักดิ์สิทธิ์เหมือนเมื่อก่อน ถ้าอยากได้ขององค์พ่อ ฯ แท้(เค้าไม่ได้บอกนะครับว่า ของที่ทำใหม่องค์พ่อเสกรึไม่) ให้หาตั้งแต่ปี 43 ลงไปจะแน่นอนกว่า ในตอนนั้นผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่หรอกครับ ก็ฟังเป็นการประดับความรู้เพิ่มเติมเท่านั้น แต่พอมาบูชาองค์พ่อ ฯ ซึ่งในตอนแรก ๆ ก็เป็นของใหม่ซะมากกว่าของเก่าซะด้วยซ้ำไป แต่ก็เห็นว่ามีความศักดิ์สิทธิ์เหมือนของเก่าไม่ผิดกันเลย  โดยเฉพาะที่ผมเคยเล่าให้ฟังทั้ง พระผงเศียรหลักเมือง พระผงองค์พ่อ ฯ รุ่นนากิส รวมทั้งผ้ายันต์ลูกพระพาย และยังมี รูปเหมือนองค์พ่อ เจ็ดเศียร แพ็คคู่ อีก ซึ่งทุกอย่างผมได้ลองอธิฐานขอดูในนิมิตรก็เห็นหมดซึ่งได้เคยเล่าไปแล้วนั้น วันนี้เป็นคิว ของเหรียญปิดตาพังพะกาฬ รุ่น 2 พอดีผมได้เหรียญรุ่นนี้จากเวป ยู มาอีก 1 องค์ (ที่จริงผมมีอยู่แล้วซึ่งได้เลี่ยมและแขวนในสร้อยคอซึ่งถึอว่าเป็นชุดใหญ่ ซึ่งมีองค์พ่อ ฯ ทั้งหมด 9 องค์ในเส้นเดียว เพื่อไว้ออกศึก แฮะ ๆ ) ที่ผมเคยบอกไว้ว่า ผมดูพระไม่เป็น ไม่รู้ว่า ปลอมหรือจริง แต่เท่าที่สังเกต น่าจะแท้กว่า 70-80% ที่เดียว แต่เพื่อความแน่ใจ ลองถามองค์พ่อ ฯ ดูดีกว่า ประมาณวันอังคารที่ 25 พ.ค. ที่ผ่านมาก็ลองเอาองค์พ่อไปอธิฐานในห้องนอน ว่าอยากจะรู้ว่าองค์ที่อยู่ในมือนี้เป็นของจริงหรือของปลอม ขอให้องค์พ่อ ฯ ช่วยบอกลูกด้วย
ปรากฏว่าคืนนั้นไม่เห็นอะไรเลย(เดี๋ยวจะมาบอกว่ามีอะไรเป็นสาเหตุ) ในใจก็รู้สึกไม่ค่อยดีซะแล้ว แต่ก็เก็บไว้ก่อนพอมาถึงเมื่อคืนนี้ (28 พ.ค. วันวิสาข) ด้วยความอยากรู้อยากเห็นว่า จะเป็น "แท้ " หรือ "เก๊" ก็เลยลองดูอีกทีแต่ตอนนี้ลองเพิ่มว่าดีทางด้านใดเข้าไปด้วย ลองดูอีกครั้งนะ แต่พออธิฐานเสร็จ ขนก็ลุกซะยังงั้นเลย ก็เลยคิดว่าวันนี้องค์พ่อ ฯ คงจะมาโปรดแล้วละ(เดี๋ยวต่อตอนต่อไปนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2010, 10:25:52 PM โดย mypong08 » บันทึกการเข้า
u-ro
Global Moderator
Hero Member

Papa น้องมิว 0830669533

srawud@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 10:24:24 PM »

มาเข้าคิว รอฟังเลยครับพี่ มาต่อเร็วๆนะครับ  Grin Grin

mypong08
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 10:25:01 PM »

ก็เข้านอนปกติ แต่พอนอนไปได้สัก 3-4 ชั่วโมงก็ตื่นขึ้นมา(ปวดปัสสาวะ) พอทำธุระเสร็จก็มองไปที่เหรียญปิดตาที่วางอยู่หลังตู้เก็บเอกสารในห้องนอน แล้วคิดว่าทำไมไม่เกิดอะไรขึ้นเลยนะ นี่ก็ตี 3-4 แล้วยังไม่เห็นว่าฝันอะไรเลย สงสัยจะแห้วอีกแล้วมั้ง เสร็จก็ล้มตัวลงนอนปกติเพียงแค่แป๊บเดียวก็เข้าพวัง ฝันว่า ผมจะพบเนื้อคู่จริง ๆ ที่จะมาช่วยเหลือเกื้อกูลกันได้(แต่ที่น่าเสียดายคือไม่เห็นหน้าอะดิ......เศร้า) พอจากนั้น ก็เกิดเหมือน ฟ้าถล่มดินทลายเลย เหมือนกับว่ามีฟ้าร้องที่ใกล้มาก ๆ และแถมติด ๆ กันหลายครั้ง ด้วย เสียงกัมปนาทนั้นถึงขนาดบ้านยังสั่นไปด้วยเลย ในชีวิตผมยังไม่เคยได้ยินฟ้าร้องที่น่ากลัวขนาดนี้เลยครับ แต่ที่น่าแปลกใจคือมีแต่เสียงฟ้าร้อง แต่ไม่มีฝนสักเม็ดเลย พอผมตื่นขึ้นมา ทุกอย่างยังติดตาติดใจอยู่เหมือนพึ่งเกิดขึ้นเอง ใจผมเต็มยังกะกลองเพลทีเดียว ต้องยอมรับเลยครับว่า เหรียญปิดตารุ่น 2 นี่แรงมาก แรงจริง ๆ ขนาดทำได้ถึงเหมือนฟ้าถล่มดินทลายได้เหมือนกับว่า เหรียญปิดตา นี้ อานุภาพคลอบคลุมทั้ง ดิน ฟ้า อากาศ ทีเดียว ถ้าใครไม่มีกำลังพอที่จะหา รุ่น 1ที่แพงแสนแพง ( 3 หมื่นขึ้นไป) แถมปลอมเฉียบอีกต่างหาก ขอให้หารุ่น 2 ได้เลย งานมิตติ้ง อาศรม ครั้งก่อนมีใครก็ไม่รู้ถามท่านสมชาติว่า รุ่น 1 กับรุ่น 2 อานุภาพต่างกันมั้ย ท่านสมชาติบอกว่าไม่แตกต่างกัน ใช้แทนกันได้ผมเป็นคนหนึ่งที่ ไม่ยอมรับคำตอบนี้ แต่พอมาถึงตอนนี้ ต้องกราบขออภัยท่านสมชาติอย่างมากที่เคย ประมาทท่านในเรื่องเหรียญพังพะกาฬนี้ ถ้าท่านทั้งหลายมีกำลังที่จะหา ปิดตารุ่น 1 ได้ไม่เดือดร้อนนัก ก็หาเก็บไว้ไม่เสียหาย แต่ถ้าลำบากมากจนเกินไป ก็หาเหรียญรุ่น 2 ก็ได้ครับ ศักดิ์สิทธิ์สุดยอดเหมือนกันครับ แถมราคายังไม่แพงด้วยนะครับ เก็บก่อนที่จะแพงไปกว่านี้นะครับ ....ขอบอก
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 09:05:37 AM »

ขอบคุณครับพี่พงษ์...ที่มายืนยันความศักดิ์ศิทธิ์ของวัตถุมงคลขององค์พ่อ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เหรียญปิดตารุ่น 2

ผมคิดว่าเหรียญปิดตาพังพระกาฬ รุ่น 2 ไม่ธรรมดาหรอกครับ ก็พยายามเก็บไปเรื่อย ๆ ตามกำลัง

รุ่นยุคแรก ๆ ก็ถือเป็นของในตำนานหรือในประวัติศาสตร์ เก็บสะสมบูชาได้ก็เป็นกำลังใจ เป็นความภูมิใจ

รุ่นยุคหลัง ก็มีความสวยงาม ใช้ได้ดีเหมือนกัน ราคาเบากว่ามาก

แต่ถ้าจะให้ดี ใช้รวมกันก็ได้ สลับกันตามความพอใจก็ได้ .... ผมเองก็แขวนเหรียญปิดตารุ่นแรก และรุ่น 2 ครับ

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
u-ro
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 10:46:47 AM »

อ่านแล้วลุ้นไปด้วย  ถูกต้องครับ เหรียญรุ่น 2 นี่ไม่ธรรมดาแน่ครับ เหรียญปิดตาพังพระกาฬ หรือ แม้กระทั่งผ้ายันต์ศรีมหาราชพังพระกาฬ  ไม่ธรรมดา ทั้งรุ่นแรก และ รุ่น 2 เป็นอะรัยที่ท่านพ่อ ค่อนข้างหวงแหน จริงๆ รุ่น 2 ออกมาอยู่ในตลาดไม่ได้มากนักเทียบกับ จำนวนที่พ่อให้สร้าง ถ้าเราไม่สามารถหาเหรียญรุ่นแรกได้ เพราะทั้งราคา และ ความหายาก(แท้ๆ) confirmed ตามที่พี่พงษ์ บอกล่ะครับ อานุภาพ ไม่เป็นรองกัน ใช้ทดแทนกันได้อย่างสบายใจครับ   

chuwit
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 12:19:24 PM »

เหรียญปิดตาพังพระกาฬรุ่น 2 ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ  หากใครมีไว้ขึ้นคอลองสังเกตตัวเองนะครับว่ามีอะไรเปลี่ยนไปหรือมีอะไรแปลก ๆ ไม ผมเองก็มีครับ ซึ่งก็คงจะเหมือนคน อื่นๆ ที่ไม่สามารถหารุ่นแรก ๆ ได้ แต่ถ้าเราลองสังเกตเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับตัวเราและรอบ ๆ ตัวเรา จะเห็นว่าวัตถุมงคลของท่านพ่อฯจะชักนำเราไปสู่แรงบันดาลใจหรือเป้าหมายที่เราได้ตั้งไว้โดยที่เราไม่เดือนร้อน (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลน่ะครับ) เพราะผมเองก็เริ่มที่รุ่นใหม่ ๆ ปี 48-51 (แต่ความฝันคือรุ่นแรก ๆ ) หลังจากนั้นเหมือนมีอะไรซักอย่างทำให้ผมได้คืบคลานเข้าหาวัตถุมงคลขององค์พ่อในรุ่นแรก จากปี 51 49 48 43 และ 30 ซึ่งก่อนหน้านี้คือฝันแต่ปัจจุบันเริ่มก่อตัวเห็นได้ชัด ...เคยคิดว่าเงินเป็นหมื่น ๆ คงไม่มีปัญญา (มนุษย์เงินเดือน) แต่ตอนนี้ความคิดนั้นเริ่มเลือนหายไปในขณะที่ความฝันเริ่มก่อตัว (ทางคณิตศาสตร์เรียกว่าสมการผกผัน  Cry) สมการผกผันที่เกิดขึ้นกับผม มีตัวแปรบางตัวที่ทำให้เป็นเช่นนั้น ตัวแปรแรก (ตัวแปรอิสระ)คือการปฏิบัติตน (ศรัทธา  ความเชื่อ) ตัวแปรที่สอง(ตัวแปรตาม) จิตศักดิ์สิทธิ์ขององค์พ่อฯ  เพราะฉะนั้น ผลจะออกมาอย่างไรก็ขึ้นกับตัวแปรทั้งสอง และบวกกับค่าคงที่ค่าหนึ่ง คือ บุญ บารมี วาสนา (ซึ่งน่าจะเชื่อมโยงกับ ฤกษ์ยาม ดวงดาวต่าง ๆ ) และสมการนี้ยังมีผลต่อคนรอบข้างด้วยครับ...วิชาการเกินไปหรือเปล่าครับ... ขอปิดท้ายด้วยเหรียญปิดตาพังพระกาฬรุ่น 2 นะครับ มีคนกระซิบบอกผมว่า อาจารย์อย่าให้แม่บ้านแขวนเหรียญนี้นะ .... เพราะจากที่เราเป็นเสืออยู่ดี ๆ จะกลายเป็นแมวเอาดื้อ ๆ ......เตือนด้วยความเคารพนะอาจารย์...จากเหตุผลตั้งกล่าวผมก็เก็บเหรียญปิดตาพังพระกาฬรุ่น 2 ไว้มิดชิด แล้วให้ลอยองค์ 7 เศียร(เล็ก) กับแม่บ้านพกติดตัวแทนครับ......... Grin
Suzukiman
pungprakarn01
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 09:36:47 PM »

ขอถ่ายทอดคำพูดของเสี่ยสมชาติเกี่ยวกับเรื่องเหรียญพังพะกาฬ รุ่น 2

- เสี่ยบอกว่าเหรียญรุ่น 2 กับรุ่นแรกก็เหมือนกัน ในรุ่น2 ได้ใส่เหรียญรุ่นแรกที่ไม่สวยและเหรียญสวยๆเป็นสิบเหรียญ
- ประสบการณ์เสี่ยบอกว่า ลูกน้องของเสี่ยเป็นคนขับรถยนต์ให้กับ เจ้าพ่อ " เล็ก สตูล " ที่มีข่าวถูกยิงถล่ม ลูกน้องของเสี่ยไม่เป็นไรเลย แต่กับไปโดน เล็ก สตูล เกือบตาย
- เสี่ยบอกว่า ถ้าเป็นวัตถุมงคลขององค์พ่อ ไม่แขวนมากมาย แขวนองค์เดียวก็พอแล้ว แต่ขอให้เป็นของแท้ แขวนกี่องค์ก็มีค่าเท่ากัน  เสร็จแล้วก็หันไปถามว่า " แล้วเสี่ยแขวนอะไรในคอครับ ขอผมดูหน่อยได้ไหมครับ " จากนัน้ก็ได้เห็นเป็นบุญตา......

พระผงสุริยัน 30 เนื้อปูนแดง 1 ใน 3 องค์
     เหรียญปิดตาพังพะกาฬรุ่นแรก เนื้อทองคำ 1 ใน 12 องค์

อธิบายอะไรไม่ถูกครับ รู้สึกอย่างเดียวว่า สวยจริงๆๆๆๆๆๆ  เสี่ยบอกว่าของบ้างอย่างพ่อทำมาให้เฉพาะคน ถ้าคนอื่นเอาไปใช้แทนที่จะดีกลับร้ายก็ได้ เนื่องจากว่าบุคคลนั้นอาจจะรับพลังหรือรับสิ่งที่จะเข้ามาไม่ไหว แล้วเสี่ยก็ยกตัวอย่างเช่น มีด เป็นเล่มเล็ก ใช้เนื้อที่เหลือจากมีดฟ้าฝื้น พ่อเอาไว้เบิกเนตรและรักษาโรค แต่มีคนเคยมาขอซื้อ เสี่ยบอกว่าผมขายให้คุณไม่ได้หรอก เอาไปคุณก็อาจจะใช้ไม่ได้ เสี่ยบอกว่ามีดเล่มนี้เคยติดตัวขึ้นเครื่องบินมาแล้ว ผ่านเครื่องตรวจเอ็กซเรย์โดยเครื่องไม่ร้องด้วย

มีเรื่องที่คุยกับเสี่ยอีกเยอะ เดี๋ยวว่างจะเล่าให้เพื่อนฟัง (เหตุการณ์เมื่อ วันศุกร์ที่ผ่านมา) น้องโก้กักบาทก็อยู่ในเหตุการณ์ด้วย ให้โก้เล่าบ้าง

Suzukiman

<a href=http://download.cnet.com/YouTube-To-MP3/3000-2071_4-75810474.html >youtube to mp3</a>
u-ro
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 09:57:24 AM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  แล้วมาเล่าต่อด้วยนะครับ  Grin

โก้ กักบาท
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 12:24:08 AM »

ผม โก้ กักบาท.
    สวัสดีครับพี่ๆๆน้องๆๆทังเพื้อน/ทังเพ.555
เสียเปรียบคนเล่าก่อนซะแล้ว.เอาที่เหลือละกันครับ.ผมถามว่าการใช้''พระผง3สี"ดำ/แดง/ขาว ใช้ให้ถูกอย่างไร.เสี่ยสมชาติ.ได้อธิบายว่า จริงๆแล้วก็ไม่ต้องไปกังวนอะไรมาก ได้เหมือนกันทั้ง3สี เพียงแต่ว่าแยกสีเพื่อความสมดุล.เช่น.ตัวผมเองเกิดตอนกลางคืน (ความมืด)ที่จริงแล้วควรห้อยพระผงสีขาว/หรือแดง(ความสว่าง)ถึงจะเหมาะและสมดุล แต่ผมชอบสีดำก็ใช้สีดำตลอด แต่ตอนนี้.ดาวดับผมก็เลยต้องใช้สีปูนแดงเพื่อความเหมาะสม
      ไม่ต้องมีมากชิ้นเดียวก็เกินพอ ขอให้เป็นของที่พ่อทำให้เหมือนกันหมด สำคัญต้องอธิฐานหรือต้องใช้ของแต่ถ้าห้อยเฉยๆๆจะไม่เกิดผล.

"เรื่องบังเอิญไม่มีจริง"
Suzukiman
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 10:53:11 AM »

มาเล่าเรื่องต่อ (นึกได้แล้วครับ)

เรื่องเหรียญพังพะกาฬ รุ่นแรก เนื้อทองแดง

Q : เนื้อทองแดงมีการจัดสร้างหรือเปล่าครับ ?
A : มีการสร้างจริง แต่จำนวนการสร้างน้อยมาก
Q : มีการปลุกเสกหรือเปล่าครับ ?
A : มีการปลุกเสกทุกเหรียญ ผมเคยเช่าเมื่อตอนยังไม่ดัง ไม่มีตลับทองด้วยในราคา xxx,xxx (ไม่บอกว่าเท่าไรเดียวหาว่ามาสร้างกระแส )

ถ้านึกได้แล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ

Suzukiman

<a href=http://download.cnet.com/YouTube-To-MP3/3000-2071_4-75810474.html >youtube to mp3</a>
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:20:03 AM »

เห็นแต่ใคร  ๆ ก็บอกองค์เดียวพอแล้ว...ทั้งนั้นเลย.....

แต่ก็เก็บเข้ารังกันเรื่อย ๆ ......หายหมดเลย 5555

เข้าทำนอง.....ใช้องค์เดียว นอกนั้นเป็น collection อิอิ....

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ครัทธาและมั่นใจในวัตถุมงคลขององค์พ่อ องค์ไหนก็ได้สำหรับติดตัว บางทีนำติดตัวไม่ได้ ก็ยังอุ่นใจ เพราะคิดว่ายังระลึกถึงองค์ที่มีอยู่บ้านได้เสมอ....

หากไม่มีการบันทึกอย่างเป็นระบบ ต่อไปก็จะกลายเป็นเรื่องเล่าและตำนานไป

การที่ชาย และ โก้ นำเกร็ดความรู้ และเรื่องราวต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับองค์พ่อจตุคามรามเทพ มาเล่าในเว็บแห่งนี้ ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีมากเลยครับ เป็นการเพิ่มพูนความรู้ และแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 11:27:37 AM โดย phuwadol » บันทึกการเข้า

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
teamdragon
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:46:17 PM »

ขนาดตอนไม่ดังยัง 6 หลักเลย
ฉะนั้น ตอนนี้หากได้เห็นองค์จริง ยกมือสาธุสักครั้ง คงเป็นมงคลแก่ชิวิตอย่างยิ่งแล้วครับ

เป็นเรื่องแปลกแต่จริงครับ เห็นวัตถุมงคลขององค์พ่อเมื่อไหร่ เมื่อพิสูจน์แล้วมั่นใจ และพอสู้ไหว เป็นอันต้องสอยครับ
เบรคไม่อยู่จริงๆ

เพราะผมเชื่อว่า ของดีและศักดิ์สิทธิจริง ย่อมเป็นที่ต้องการของผู้ที่ทราบ โอกาสคงไม่มีให้เราบ่อยนัก

แต่อย่าโลภนะครับ  บ่อยครั้งที่วัตถุมงคลบางรุ่น บางชิ้น คิดว่าคงเกินเอื้อมและมองไม่เห็นช่องทางที่จะได้ไว้ครอบครอง  แต่หากเราตั้งจิตขอต่อองค์พ่อ สักวันหนึ่งเมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม ผมเชื่อว่า องค์พ่อจะประทานมาให้เอง และอาจจะง่ายและเป็นภาระน้อยกว่าเดิมอย่างมากหลายเท่าตัว  ซึ่งเกิดกับผมบ่อย โดยเฉพาะในช่วงหลังๆมานี้ครับ
Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 01:07:40 AM »

สุดยอดเลยครับ พี่ๆ ขอบคุณครับสำหรับเรื่องดีๆ
ผมอีกคนก็เชื่อว่า องค์พ่อ ศักดิ์สิทธิ์ที่สุด ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ ขอให้แท้ครับผม

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
kohUbon
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:46:20 AM »

เน้นๆๆครับรีบเก็บรุ่นนากีสจากอาศรมองค์จตุคามรามเทพของเราไว้นะครับ ต่อไปจะกลายเป็นของหายากครับ บอกไว้ก่อนนะครับ ไม่ได้พูดเล่นครับ Wink
วัฒนา
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 12:23:52 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน ผมไม่ได้เข้ามานานแล้วช่วงอาทิตย์หลังๆนี่ก็เลยแวบเข้ามาอ่านบทความเก่า ของเพื่อนๆก็เจอข้อความตรงนี้ของคุณ ชูวิทย์ เรื่องเหรียญพังพระกาฬ รุ่น 2 ครับ มาช่วยยืนยันอีก 1 เสียงครับว่าเป็นเรื่องจริง

อาจารย์อย่าให้แม่บ้านแขวนเหรียญนี้นะ .... เพราะจากที่เราเป็นเสืออยู่ดี ๆ จะกลายเป็นแมวเอาดื้อ ๆ ......เตือนด้วยความเคารพนะอาจารย์...จากเหตุผลตั้งกล่าวผมก็เก็บเหรียญปิดตาพังพระกาฬรุ่น 2 ไว้มิดชิด แล้วให้ลอยองค์ 7 เศียร(เล็ก) กับแม่บ้านพกติดตัวแทนครับ.........
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์