ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 08, 2024, 10:38:23 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่าของใหม่ ๆ ไม่ศักดิ์สิทธิ์  (อ่าน 35665 ครั้ง)
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:44:45 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน ผมไม่ได้เข้ามานานแล้วช่วงอาทิตย์หลังๆนี่ก็เลยแวบเข้ามาอ่านบทความเก่า ของเพื่อนๆก็เจอข้อความตรงนี้ของคุณ ชูวิทย์ เรื่องเหรียญพังพระกาฬ รุ่น 2 ครับ มาช่วยยืนยันอีก 1 เสียงครับว่าเป็นเรื่องจริง

อาจารย์อย่าให้แม่บ้านแขวนเหรียญนี้นะ .... เพราะจากที่เราเป็นเสืออยู่ดี ๆ จะกลายเป็นแมวเอาดื้อ ๆ ......เตือนด้วยความเคารพนะอาจารย์...จากเหตุผลตั้งกล่าวผมก็เก็บเหรียญปิดตาพังพระกาฬรุ่น 2 ไว้มิดชิด แล้วให้ลอยองค์ 7 เศียร(เล็ก) กับแม่บ้านพกติดตัวแทนครับ.........

555
แสดงว่ามีประสบการณ์แล้วสิครับ..... ... ...

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
sittipong_tee
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:15:50 AM »

ยังไงผมก็มายืนยันว่าองค์พ่อศักดิ์สิทธิ์ทุกรุ่นครับ
ไม่ว่าใหม่หรือเก่าทุกสิ่งล้วนอยู่ที่ใจครับ
แต่หากมีโอกาศเก็บรุ่นแรกๆได้ก็ดีนะครับ
อย่างไรก็เป็นความภูมิใจที่เราได้เก็บตำนาน
แห่งความศักดิ์สิทธิ์ไว้
ผมว่าบางครั้งสิ่งนี้รวยล้นฟ้าขนาดไหนก็ซื้อ
ไม่ได้หรอกครับ
และอีกอย่างต่อไปคนรุ่นหลังๆอย่างที่นครศรีฯ
หากไม่มีใครเก็บไม่มีใครศึกษาประวัติศาสตร์
เหล่านี้ไว้ก็จะเลื่อนหายหมดไป
การศึกษาสะสมองค์พ่อฯผมว่าไม่ใช่แค่ได้ความรู้
และประสบการณ์ดีๆเข้ามาในชีวิตเพียงอย่างเดียว
แต่สำคัญที่สุดคือมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน
ต้องขอขอบคุณเวปมาสเตอร์และทีมงานที่ได้เสียสละ
นะที่แห่งนี้ด้วยครับ
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:17:46 PM »

ยังไงผมก็มายืนยันว่าองค์พ่อศักดิ์สิทธิ์ทุกรุ่นครับ
ไม่ว่าใหม่หรือเก่าทุกสิ่งล้วนอยู่ที่ใจครับ
แต่หากมีโอกาศเก็บรุ่นแรกๆได้ก็ดีนะครับ
อย่างไรก็เป็นความภูมิใจที่เราได้เก็บตำนาน
แห่งความศักดิ์สิทธิ์ไว้
ผมว่าบางครั้งสิ่งนี้รวยล้นฟ้าขนาดไหนก็ซื้อ
ไม่ได้หรอกครับ
และอีกอย่างต่อไปคนรุ่นหลังๆอย่างที่นครศรีฯ
หากไม่มีใครเก็บไม่มีใครศึกษาประวัติศาสตร์
เหล่านี้ไว้ก็จะเลื่อนหายหมดไป
การศึกษาสะสมองค์พ่อฯผมว่าไม่ใช่แค่ได้ความรู้
และประสบการณ์ดีๆเข้ามาในชีวิตเพียงอย่างเดียว
แต่สำคัญที่สุดคือมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน
ต้องขอขอบคุณเวปมาสเตอร์และทีมงานที่ได้เสียสละ
นะที่แห่งนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับตี๋ ....
เป็นความภูมิใจที่บอกไม่ถูก......
สิ้นเดือน ธ.ค. นี้ก็เป็นปีที่ 3 ของเว็บเราแล้วครับ.... เวลาผ่านไปเร็วมากเลยเน๊าะ ...

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์