ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 08, 2024, 10:29:53 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใหญ่บ้านเล่ามา  (อ่าน 6499 ครั้ง)
amornphan Rakkaew
Jr. Member
**

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:21:39 AM »

ตอนประมาณปี49-50 ได้ข้อมูลจากอดีตผู้ใหญ่บ้านท่านหนึ่งที่รู้จักกับท่านสรรเพชญ และเคารพท่านสรรเพชญมาก ได้เล่าให้ฟังว่า สมัยตอนที่ท่านสรรเพชญได้ลงสมัคร สว.ที่ประจวบคีรีขันธ์ ก็เคยไปหาเสียงที่แถว อำเภอ บางสะพานน้อย โดยอดีตผู้ใหญ่บ้านท่านนี้ได้ร่วมหาเสียงด้วย โดยเข้าไปร่วมงานของชาวบ้าน ตอนขากลับท่านสรรเพชญเดินออกหน้าไปก่อน ซึ่งอดีตผู้ใหญ่บ้านท่านนี้ได้เดินระวังหลังให้
           ในช่วงระยะช่วงเลี้ยวหัวมุม แค่แป็บเดียว Shockedอดีตผู้ใหญ่บ้านท่านนี้หันมามองท่านสรรเพชญอีกที่  ท่านสรรเพชญได้หายไปแล้ว แกก็เลยโทรหาท่านสรรเพชญ ท่านก็บอกว่าท่านได้นั่งรถออกมาแล้ว
           ตอนที่อดีตผู้ใหญ่เล่าให้ผมฟัง แกยังตื่นเต้นอยู่เลยครับ แกยังคิดเลยครับว่าท่านสรรเพชญหายตัวได้รึเปล่า ตอนนี้อดีตผู้ใหญ่ท่านนี้ก็ยังมีชีวิตอยู่ครับ ผมก็ยังไปคุยกับอดีตผู้ใหญ่คนนี้บ่อยๆเวลาที่ผมลงไปบ้านที่ หมู่บ้าน ธรรมรัตน์........เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:39:25 AM »

มีอีกหนึ่งเรื่องครับ..... Shocked เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆจากผู้ใต้บังคับบัญชาของท่านสรรเพชญที่เล่าให้ผมรับทราบ  :Smileyใครที่มีรูปภาพตอนที่ท่านสรรเพชญลงสมัคร สว.ขอให้เก็บไว้นะครับเพราะผมได้ข้อมูลมาว่า ..................ไว้เจอกันมีตติ้งแล้วจะเล่าให้ฟังนะครับ ประมาณเดือนหน้า

Smiley ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้รู้จักกับท่านสรรเพชญเป็นการส่วนตัว แต่ผมคลุกคลีอยู่แถวประจวบคีรึขันธ์ และผมเสาะหาข้อมูลเยอะมากเกี่ยวกับประวัติท่าน ทำให้ผมได้รู้จักผู้ใต้บังคับบัญชาในสมัยที่ท่านอยู่กุยบุรีบ้าง, อยู่ที่หัวหินบ้าง,บุคคลที่รู้จักท่านบ้างในตอนที่ท่านไปหาเสียง ซึ่งส่วนมากบุคคลที่ผมรู้จักจะเป็นคนใต้ทั้งหมดครับ
        หากข้อความใดไม่เหมาะสม ว่ากล่าวตักเตือนได้นะครับ น้อมรับคำติชม
Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 03:57:01 AM »

หากพี่มีรูปภาพตอนที่ท่านสรรเพชญลงสมัคร สว. ก็ดีเลยครับ ผมก็จะได้ขอ 55 (เผื่อได้)
ผมขอเดาว่าน่าจะมีอะไรดีๆแน่นอน ผมชอบครับ ไม่ได้ ศรัทธาองค์พ่อเพียงอย่างเดียว ท่าน สรรเพชร ผมก็ ศรัทธา ครับ

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 07:30:18 AM »

เดี๋ยวถ้าผมถ่ายรูปเมื่อไหร่จะลงให้ดูนะครับ   :Smiley"กูรอมึงมาเป็นพันปี" ผมชอบวจีนี้มากเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์