ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 08, 2024, 10:41:19 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ที่หลายคนเคยขอได้  (อ่าน 8522 ครั้ง)
หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ
pungprakarn01
Full Member

หลานปู่ดู่ ลูกองค์พ่อ </tr

iamtha_3@hotmail.com
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 08:23:09 AM »

หัวเรื่อง "ประสบการณ์ที่หลายคนเคยขอได้" คงไม่น่าเบื่อเกินเลยไปนัก ที่จะประกาศเกียรติแห่งองค์พ่อในเรื่องที่หลายๆคนเคยขอได้นะครับ
เรื่องมีอยู่ว่า วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2553 เป็นวันงานเลี้ยงฉลองมงคลสมรสของผม ที่จัดในกรุงเทพ แถว ถ.ศรีนครินทร์ ในวันดังกล่าวตอนกลางวันท้องฟ้าแจ่มใสนัก แต่พอตกบ่าย ท้องฟ้าเริ่มมืดครึ้มเมฆฝน ใจผมก้เริ่มไม่ดี นี่ต้องแต่งหน้าทำผม เลยไปส่งแฟนร้านแต่งหน้า ส่วนตัวเองเข้าบ้าน เข้าไปนำผ้ายันต์พังพระกาฬราหูอวตาร(ผืนที่บูชามาจากเสี่ยในนี้แหล่ะครับ) มาอธิษฐาน ขอบารมีแห่งองค์พ่อช่วยให้ฝนไม่ตกด้วยเทิด ไม่งั้นงานของลูก ชุลมุนแน่ เพราะตั้งอาหารไว้นอกร้าน (บุฟเฟ่) อธิษฐานเสร็จก็โบก 3 ครั้ง แหงนหน้ามองท้องฟ้า (จะได้ผลไหมน๊อ???นี่หน้าฝนน๊า) พอช่วง 16.00-16.30 น. เมฆฝนเริ่มดำทะมึนมากขึ้นเรื่อยๆ และในที่สุดก็เริ่มโปรยปรายสายฝนลงมา ตกชนิดที่คนเปียกได้เลยล่ะครับ แต่ไม่ถึงกะแรงมาก (เอาไงละทีนี้..ก้ต้องแล้วแต่ บุญ..กรรม) แต่งหน้าทำผมเสร็จ ก็ขับรถไปร้านงานเลี้ยง ฝนก็ยังตกอยู่ แต่...ถึงร้านฝนกับไม่ค่อยมี (ใจชื้นขึ้นมาหน่อย) แต่กลุ่มเมฆฝนก็ยังลอยอยู่เต็มท้องฟ้า ก้ได้แต่มั่นใจในองค์พ่อ ว่าคืนนี้ ต้องไม่ตกแน่ จน....จนเตรียมงานเพลิน ต้อนรับแขก ผ่านไปจน 2ทุ่ม จึงนึกขึ้นมาได้ เฮ๊ย!! ฝนไม่ตกนี่หว่า ...... สาธุ สาธุ สาธุ (แต่คนที่มาจากทางมีนบุรี-หนองจอก บอกว่า ฝนตกทางโน๊นหนักมาก)
ที่นำมาเล่า เพราะเคยอธิษฐานไว้กับองค์พ่อ จะประกาศเกียรติคุณแห่งองค์พ่อ หากมีประสบการณ์
จบแล้วครับ เล็กๆน้อยๆครับ พี่น้อง  Grin

ใครจะใหญ่เกินกรรม
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:23:07 AM »

ประสบการณ์ระทึกใจ ลุ้นตามไปติด ๆ ...

อ้าว.....ไม่โสดแล้วนี่ ต๊ะ...

ยินดีด้วยครับ....

องค์พ่อจตุคามรามเทพ ท่านเมตตาลูก ๆ เสมอครับ...

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
teamdragon
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:35:23 AM »

ยินดีด้วยครับ Grin

Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:50:12 PM »

สุดยอด ครับ พี่

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
u-ro
Global Moderator
Hero Member

Papa น้องมิว 0830669533

srawud@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:03:18 PM »

ยินดีด้วยครับ ทั้งประสบการณ์ที่พ่อประทานให้  และ ชีวิตคู่ ที่เริ่มขึ้นครับ

ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ  Grin

Narayan
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 04:41:40 PM »

ยินดีด้วยครับ สุข สมหวัง ทุกประการ ครับ Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์