ชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬชุมชนลูกองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระโพธิสัตว์พังพระกาฬ
กันยายน 17, 2024, 02:45:02 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนชั่วอยู่ไม่ได้  (อ่าน 12464 ครั้ง)
ฟูนัน
pungprakarn01
Full Member

081-7776655

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:14:21 PM »

เห็นจั่วหัวโหดอย่างนี้จริงๆแล้วไม่มีไรรุนแรงนะครับแต่เป็นส่วนหนึ่งในประสบการณ์ของครอบครัวผมที่ผมจะเล่าดังต่อไปนี้
เนื่องจากหลังที่ผมแต่งงานกับภรรยาไปเมื่อไวๆนี้ ทางบ้านฝ่ายเจ้าสาวของผมได้ยกมรดกเป็นหอพักให้ผมกับแฟนดูแล บริหาร เนื่องจากทางฝ่ายบ้านแฟนทำธุรกิจเกี่ยวกับมี บ้าน หอพักให้เช่าอยู่หลายที่ แต่ละที่ก็จะให้ลูกหลานแต่ละคนดูแล เป็นธุรกิจแบบกงสีของคนจีนครับ หอพักแต่ละที่ก็ไม่ได้หรูหราอะไรโดยส่วนมากแล้วจะเป็นหอพักราคาถูกไว้ให้สำหรับพวกคนใช้แรงงานพัก แล้วลูกสาวบ้านแฟนผมก็เป็นผู้หญิงทั้งหมด ก็ได้รับหน้าที่ในการดูแลไปแต่ละที่ที่ตนเป็นเจ้าของ ส่วนใหญ่แล้วก็จะดูแลในหอพักที่ไม่มีปัญหา อ่านมาถึงตรงนี้พี่ๆน้องๆอาจจะคิดว่าผมโชคดีที่ได้มีโอกาศเป็นเจ้าของหอพัก มันไม่ใช่อย่างที่คิดครับ เพราะหอพักที่เป็นของผมชาวบ้านแถวนี้ต่างขนานนามว่า หอนรก  ถ้าใครจะมาหอนี้บอกวินมอไซค์คำเดียวว่าไปหอนรกรับรองส่งถึงที่ เนื่องจากว่าก่อนที่ผมจะเข้ามาอยู่นี้อาม่าของแฟนผมซึ่งแก่แล้วดูแลอยู่คนเดียว ก็สบายๆตามภาษาคนแก่ ใครจะติดค่าเช่านานแค่ไหนก็ติดได้ พอทวงบางคนก็ทำน่าสงสาร บางคนก็แสดงบทโหด ไม่ีมี ไม่หนี ไม่จ่าย มีพวกขี้ยามาเช่าอาศัยอยู่ พวกใช้แรงงานมาเช่าอยู่ บางวันพวกนี้ก็กินเหล้าด้วยกัน บางวันก็ตีกันเอง บ้างก็ไปตีชาวบ้านไปขโมยของชาวบ้านที่อยู่แถวนี้บ้าง ทำเอาชาวบ้านแถวนี้เดือดร้อนไปหมด อาม่าแฟนผมายุเกือบ 80 ยังเคยโดนตีหัว 2 ครั้ง ปล้นเงินไป เกือบตายแต่ก็ไม่ตาย อึดจริงๆ ลูกหลานให้สมยานามว่าสตรีเหล็กแห่งครองเปรม (หอพักอยู่หน้าเรือนจำครองเปรม) ผมจึงถูกส่งมาเพื่อปราบปรามโดยเฉพาะ เดือนที่ผ่านมานี้ก็เพิ่งจะแทงกันใส้ไหล แต่ก็ไม่ตาย เดือดร้อนถึงผมซึ่งเป็นเจ้าบ้านต้องวิ่งไปโรงพัก ให้การกับตำรวจบ้างอะไรบ้าง ตีกันเหมือนในหนังจีนเรื่องกู๋หว่าใจ๋ (ที่ผมชอบดูเพื่อปลุกใจก่อนออกไปซัดกับคู่อริสมัยอยู่ม.ปลายเลย 555++) ข้าวของในหอพังหมด บางวันพวกนี้เมากลับมาก็เอาถังดับเพลิงประจำหอมาฉีดเล่นกันขาวโพลนไปหมด จนผมชักจะทนไม่ไหวต้องใช้บทโหด (ใช้ไม้อ่่อนมาแล้วไม่ได้ผล) เมื่อผมรับหน้าที่มาปราบปรามไอ้พวกนี้แล้วก็ต้องเอาแบบเกลือจิ้มเกลือ (คิดว่าพวกมรึงซ่าได้ฝ่ายเดียวเหรอ) เผอิญสมัยเรียนกับตอนทำงานเป็นเทรนเนอร์ ผมมีพวกเพื่อนๆ รุ่นพี่ รุ่นน้อง ที่สนิทกันเป็นนักเพราะกายบ้าง รักบี้ บ้างตัวควายๆหน้าโหดๆทั้งนั้น (แต่จริงๆแล้วพวกนี้ชอบแอ๊บแบ๊ว) ก็นัดมากินเหล้าที่หอพักผมกันครั้งนึง7-10คน กินในที่ที่เห็นได้สดวก กะเวลาไว้จังหวะที่ไอ้พวกนักเลง ขี้ยาทั้งหลายกลับเข้าห้อง พอพวกนักเลงขี้ยาทั้งหลายเห็นพวกผมแล้วก็จะเดินตัวรีบๆสงบเสงี่ยมเข้าห้องไป ผมใช้กลยุทธนี้บวกกับการผูกมิตรกับพวกขี้ยาบ้าง(ไม่ได้ไปเล่นยากับมันนะครับ) ให้มันเกรงใจเรา ผมทำอย่างนี้อยู่เกือบ 2 เดือน พร้อมกับพัฒนาปรับปรุงหอพักไปด้วยในตัว เอาคนไม่ดีออก เอาคนดีๆทำมาหากินเข้ามาอยู่แทน ทำให้ตอนนี้ ห้องพักที่มีอยู่เกือบ 70 ห้องเต็มหมดทุกห้อง จากเมื่อก่อนที่คนดีๆไม่กล้าอยู่ ห้องว่างเต็มไปหมดอย่างกับเรื่องบุฝผาราตรี ตอนนี้คนในระแวกนี้ไม่มีใครขนานนามว่าหอพักนรกแล้ว หลายๆคนชื่นชมผมกับแฟนว่าทำได้ไงเพราะแย่มาเป็น 10ๆ ปีแล้ว ในการบริหารงานครั้งนี้ของผมสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยก็คือท่านพ่อ ผมได้ทำการติดผ้ายันต์ไว้ทุกชั้น ในมุมที่ไม่มีใครมองเห็น (ถ้าเห็นอาจโดนขโมย) แล้วเวลาที่เกิดเรื่องยุ้งมากๆผมก็จะอธิษฐานให้ท่านพ่อช่วย ก็จะสำเร็จได้โดยง่ายแทบจะทุกครั้งไป จน ณ บัดนี้ไม่มีใครกลัวหอพักของผมอีกแล้ว  Grin  Cool Grin Cool Grin Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 03:09:11 PM โดย ฟูนัน » บันทึกการเข้า

ศรัทธาอย่างมีสติ
ATTORNEY
Sr. Member

81327021 s_natthapong@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:17:14 PM »

ยอดเยี่ยมมาก.....  Cheesy Cheesy

ทนายเอ
PAT
Full Member

084-4506669

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:38:56 PM »

นักบริหารมืออาชีพตัวจริง   Grin Grin Grin
phuwadol
webmaster
Administrator
Hero Member

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก

kunphu_plus@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 04:19:24 PM »

อ่านเมื่อยมาก....

ยินดีด้วยครับท่านเจ้าของหอ... Cheesy

ภายในของฉันสร้างสรรค์ภายนอก ฉันมีสมองเงินล้าน !

http://www.xenmax.com
ฟูนัน
Full Member

081-7776655

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:27:02 PM »

สวัสดีครับพี่เอ,พี่ภัทร,และพี่เสธ พี่เสธครับผมไม่ใช่เจ้าของหอหลอกครับเป็นของแฟนผม พวกเพื่อนๆผมชอบแซวว่าเป็นสามีเจ้าของนั่นแหละสุดยอดแล้วยังไงๆเราก็อยู่เหนือกว่า แต่จริงๆแล้วพวกเพื่อนๆผมที่พูดนั้นไม่มีใครรู้จริงหลอกครับเพราะว่าบางทีผมก็อยู่เหนือ บางทีก็อยู่ล่าง ก็สลับๆกันไปครับผม 5555++++  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 07:01:24 PM โดย ฟูนัน » บันทึกการเข้า

kosit
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 10:19:19 AM »

ติดผ้ายันต์รุ่นไหนครับ แล้วอย่างไร ขอความรู้หน่อยครับ
ฟูนัน
Full Member

081-7776655

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 06:27:24 PM »

ตอบพี่ kosit ครับ ติดผ้ายันต์ก็มีหลายรุ่นครับเป็นยุคเก่าๆครับเช่นหัวเสาแล้วก็อื่นๆบ้าง ไม่ได้จำกัดว่าต้องรุ่นไหน ติดเสร็จแล้วก็อธิษฐานขอบารมีท่านพ่อคุ้มครองตัวผมเองครอบครัว และ ผู้พักอาศัยครับให้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุขไม่มีปัญหาใดๆให้เดือดร้อน ก็ประมาณนี้ครับผม ไม่ได้มีอะไรเจาะจงครับผม  Grin

Sx8
Full Member

ศรัทธาทั้งชีวิต 0879581153

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:24:50 PM »

ของเค้าดีจริงๆ Grin

ขอองค์จตุคามรามเทพช่วยประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกท่านด้วยเทอญ
kosit
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:37:56 PM »

ขอบคุณมากครับ ของผมส่วนมากนำไปวางไว้ในที่เข้ากราบบูชา และอธิฐาน ก็ได้ความรู้สึกที่ดี ที่สำคัญรู้สึกอุ่นใจครับ
GiLane
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:06:06 PM »

ยอดเยี่ยมจริงๆ  ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้า  ปราศจากอุปสรรค  ต่อๆไปเรื่อยๆนะครับ
วัฒนา
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 06:55:43 PM »

Grin Grin Grin  ประสบการณ์สุดยอดเลยครับบวกกับจิตวิทยาที่ใช้เยี่ยมจริงๆ
oyoyo
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 12:38:08 PM »

Grinโยนี้ยอดเยี่ยมจริงๆ ลับ ลวง พราง น่าสนใจนะวิธีนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์